Private conversations
Help Users

Guide Hỏi đáp dành cho người mới chơi

minhnhat

Vang Danh Bốn Biển
    Như tên tiêu đề tại topic này sẽ là nơi những ai mới chơi chưa có nhiều kinh nghiệm post lên thắc mắc của mình. Với lượng kiến thức hạn hẹp của mình sẽ cố gắng giúp đỡ các bạn trong việc giải đáp thắc mắc .

Các bạn chú ý khi post bài vui lòng viết tiếng việt có dấu, nếu có hình ảnh thì là tốt nhất

Mong các bạn am hiểu về game thỉnh thoảng ghé qua topic này để trả lời cho các bạn mem mới

P/S : Mọi kiểu bài spam, post nhảm sẽ bị tặng từ 5- 1k point k thương tiếc

=.= Hơn 1 năm không chơi lại, hồi đó chơi tiệm net không còn giờ chơi ở nhà, down về rồi mà cài đặt sao lâu quá chừng 5 phút được 1% hay là do máy tui yếu, tui down trong link Direct. Dualcore 2.2, 2G Ram, win 7 sao mà cài lâu thế chắc ngủ 1 giấc quá@-)

=.= Câu trả lời trớt quớt. Cách đây hơn 1 năm tui chơi HKHV rồi cách chơi thì biết rồi, cày cuốc cũng 8x (HuyangFei) rồi giờ quên pass 2 với email đã đăng ký thôi. Vấn đề là mọi người cài trong bao lâu nhanh ko mà sao tui cài lâu thía này.Tính chơi lại từ đầu cho hứng >"<

=.= Từ 3h 15 tới giờ là 6h 15 dc 57% bản setup chạy ko nặng mà nó chạy chậm we'
    Down chậm là do mạng còn setup chậm là do máy của bạn
    với cấu hình kia thì có lẽ là do bản win của bạn hoặc cài quá nhiều chương trình nên setup lâu

Trước khi còn làm các phần mềm đơn giản phải cài quá nhiều soft mỗi lần cái HKHV tôi mất tầm 3h để hoàn thành. Nên tôi nghĩ bạn nên cắm máy setup game và chờ đợi

e chơi HKHV đc gần 2 tháng
    nay e vô tình thấy sv test mở lại nên vào đó chơi thử
    tạo đc 3 char ninja mà sao khi tăng kc mà nó cứ báo là ko tăng đc do xài bản 3.1, yêu cầu bản 4.0 mới sử dụng đc

Cho tơ hỏi hiện đang cho phép test bản 5.0 phải ko
    làm sao để đc test thế
    tớ down bản 5.0 về rồi là giải nén đè lên cái bản cũ àh

@@ Chà đúng là cao thủ đúng thật là soft cài quá trời ,ngoài mấy phần mềm lẻ tẻ cần thiết còn 1 đống thứ cần để học, tui mới bước chân vào ngành sau này có ji xin chỉ giáo :)). Bây giờ là 20h05, 89% rồi chừng 20h45 xong mà cài xong ko biết chơi được ko sợ gặp lỗi nữa :|

e chơi HKHV đc gần 2 tháng
    nay e vô tình thấy sv test mở lại nên vào đó chơi thử
    tạo đc 3 char ninja mà sao khi tăng kc mà nó cứ báo là ko tăng đc do xài bản 3.1, yêu cầu bản 4.0 mới sử dụng đc
    Muốn chơi được sv test hoàn chỉnh phải download bản 5.0 trên trang chủ bạn nhé
    Cho tơ hỏi hiện đang cho phép test bản 5.0 phải ko
    làm sao để đc test thế
    tớ down bản 5.0 về rồi là giải nén đè lên cái bản cũ àh
    Bạn giải nén ra 1 nơi riêng để chơi bản 5.0 này nhé

chả biết các bạn setup sao chứ tôi setup trên con laptop cấu hình tạm được mất chừng 10 phút tối đa. Chủ yếu là giải nén ra thôi.

a HK cho e hỏi
    e dow cả bản 5.0 cả 6 part
    vừa rồi chơi test thì e chạy cái 5,0 chơi ngon vô tư
    thế nếu chạy 6part thì sao vs khi sv up 5.0 thì chạy cái nào

khi up date bản 5.0 bạn sẽ sử dụng cái client 5.0 mà bạn vừa down đó bạn àh.
    nhưng hiện h chỉ đc xài bản 5.0 cho sv test thôi nhé
    hình như sv test chỉ mở ngày thôi

mấy a cho e hỏi là có dùng được lệnh <!移动 tênmap>để dịch chuyển giữa các map ko ? nếu có thì tên map là English hay Chinese và có thể tìm ở đâu?

Cho mình hỏi acc cung tà lv100 thì dùng loại cung nào? :|
    lv100 thì được được set 9x thôi à?
    Thân!

Cho mình hỏi acc cung tà lv100 thì dùng loại cung nào? :|
    lv100 thì được được set 9x thôi à?
    Thân!
    LV 100 là mặc được set 100 rồi
    Set 100 k có bán trong shop mà chỉ có thể đánh quái lv 100 ++ mới rơi ra
    Cung lên lv 100 thì có thể sử dụng được các loại VK như sau : 99m, 125m, 133m