Private conversations
Help Users

K-pop

Ngocphuong

Vô Danh Khách
    Anh chị em nào thích nghe nhạc Hàn thì vào đây chơi nào. <:p
    Hiện tại thì tớ đang thích nghe nhạc của Big Bang, âm nhạc của nhóm này theo đánh giá cá nhân tớ là rất khá.
    Up thử 1 video clip của nhóm.

[youtube]p-454puRR3w[/youtube]

Ghét cái kiểu vừa tiếng mẹ đẻ vừa tiếng Anh :|

Nhạc Việt còn có thì sao?? Thì là hay à >.<
    Mấy bài hát Việt kém E ko bao h nghe hết =.=

Ý bảo chuyện hát E lẫn tiếng mẹ đẻ bây giờ là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa rồi. Nhạc Tàu còn ít chứ nhạc Nhật và nhạc Hàn hầu như bài nào cũng thế. [-X

Thế nên nhạc nhẽo càng ngày càng đi xuống cậu ạ X_X

Thật ra từ hồi nhạc Hàn hội nhập vào VN thì hiện tượng hát E lẫn tiếng K cũng ko phải hiếm rồi. ^^

Tôi mặc dù cũng chẳng thích K lắm,J thì ít ra cũng nghe Jrock thôi.Nhưng chuyện E với tiếng mẹ đẻ,thấy cũng bình thường,với những ngôn ngữ quá phức tạp như VN thì những câu E sẽ giúp làm giảm tính cường điệu hơn.

Không sao, có em đây chị ạ!
    Em là một fan hâm mộ cuồng nhiệt Bigbang đây!
    Theo en nghĩ thì đây là 1 nhóm nhạc khá triển vọng của Hàn Quốc
    Trước đây em rất ghét nhạc Hàn nhưng từ khi nghe BigBang hát thì mê luônO:)
    Đặc biệt kết nhất bài: Lie, Haru Haru
    Chị đã nghe mấy bài đó chưa vậy?

Không sao, có em đây chị ạ!
    Em là một fan hâm mộ cuồng nhiệt Bigbang đây!
    Theo en nghĩ thì đây là 1 nhóm nhạc khá triển vọng của Hàn Quốc
    Trước đây em rất ghét nhạc Hàn nhưng từ khi nghe BigBang hát thì mê luôn
    Đặc biệt kết nhất bài: Lie, Haru Haru
    Chị đã nghe mấy bài đó chưa vậy?

Ặc, cái nick dễ gây hiểu nhầm nhỉ. Mình là con trai bạn ạ. Mấy bài bạn nói mình nghe hết rồi, mình vẫn thường hay vào trang bigbangvn.com để update thông tin về big bang mà. ^^"
    Mà công nhận trùng hợp nhá, mình cũng thích nghe nhạc Hàn kể từ sau khi nghe Big Bang mà cụ tỉ là từ sau khi nghe bài We belong together của nhóm. :x
    Bài Sunset Glow của BB ra cũng lâu rồi mà bây giờ nghe đi nghe lại vẫn ko thấy chán nè. :))

À em có xem Boys Over Flowers chưa,OST trong phim hay nhỉ. Anh thích nhất là bài DO You know, thích hơn cả Because i'm stupid. :D
    Thêm 1 bài của Big Bang với 2NE1, bài nì cũng được 1 thời gian ròai mà nghe đi nghe lại vẫn thích. :)

[YOUTUBE]zIRW_elc-rY[/YOUTUBE]

đúng rồi^^
    2Ne1 đang cực hot với bài Fire hiện giờ, nhóm này đang được gọi là: Bigbang phiên bản nữ, anh đã nghe chưa ạ :38:

đúng rồi^^
    2Ne1 đang cực hot với bài Fire hiện giờ, nhóm này đang được gọi là: Bigbang phiên bản nữ, anh đã nghe chưa ạ

2NE1 cùng công ty quả n lý với Big Bang mà.Anh nghe Fire của 2NE1 rồi, khá hay :D

BOF nhạc nghe hay nhưng film xem thì dở tệ

Tớ thấy xem cũng ko đến nỗi nào mà ^^'

[YOUTUBE]lwNAlzgbB4Y[/YOUTUBE]

vừa đẹp trai lại hát hay, phong cách rất prồ, xứng đáng với tiêu chí 3K ^^

Tiêu chí 3k là tiêu chí như thế nào :-?
    Thật ra công bằng mà nói xét về ngọai hình Big Bang khó có thể so với các boy band khác của Hàn Quốc.Nhưng bù lại đó là tài năng của nhóm,đặc biệt Big Bang hát tiếng anh cực đỉnh.1 điều ít ca sĩ Hàn Quốc nào làm được. :x
    1 bài Big Bang thể hịên = tiếng anh này.

[YOUTUBE]WfsKezKKjnk[/YOUTUBE]