Private conversations
Help Users

Mọi lỗi của sv 8.5 các bạn ý kiến vô đây nhé !

imported_Nakyo

Giang Hồ Hào Kiệt
    Tình hình là lỗi như bên sv test id của em 15 chữ và ko dame chết đc quái. A HK fix dùm em với
    ID : caheoancamap217

CHAR CUNG

Sau khi BT xong bị giảm dame. Con cung em trước bảo trì, khi bật honor chỉ số tấn công là 123x (em ko nhớ rõ số cuối) nhưng giờ chỉ còn có 974. Lúc đầu em nghĩ do thay đổi kc tăng attack min max nhưng sau khi test thì không phải.

Theo như anh fix thì kc tăng attack min max sẽ dựa vào dame min max của vũ khí (cụ thể ở cung: kc 2 tăng 0.5% max attack / lv, kc 3 tăng 1% min attack / lv). Cung em cầm vũ khí có dame là 443~469. Khi em thử bỏ 1 áo guild kc xuống (trừ 4 kc) tương ứng sẽ mất 2% dame max (2% của 469=9.38) và 4% dame min (4% của 443=17.72). Tổng cộng sẽ bị giảm 26.5 dame theo lý thuyết. Thực tế thì chỉ giảm 14 dame.

Hình:

Sau khi bỏ Áo guild kc 4 (mất 4 kc)

-------------------------

Ngoài ra còn 1 lỗi: Kc 7 (Tâm thần ngưng tụ) chỉ có tác dụng x2 dame bắn chay (dame xanh), nhưng bây giờ dùng skill nó cũng xuất hiện và x2 dame skill.

Hình:

Khi kc 7 xuất hiện.

Gui Heo0607:
    Hình như def quái tăng chứ ko phải charr bị giảm dame.

Đa số giờ đánh quái yếu hơn tới vài trăm máu.

Gui Heo0607:

Trong Ctrl S dame của mình lúc chưa bảo trì là 1k2. Giờ còn 974. Ý mình là thế chứ ko phải dame đánh lên quái :|

Gui Heo0607:

không phải vài trăm máu mà là đúng 1k máu.

A Hk xem

A Hk ơi sv bị pk pt không được với lại Cung nhờ dame cao nhưng bi giờ fix lai giảm xuống khoảng 250 dame

CHAR CUNG (tiếp)

- Lỗi 1: Khi bật PK thì không buff được các skill hỗ trợ bên bảng hỗ trợ (trừ skill buff máu lv 80). Bị chung cho tất cả các char. Cứ bật PK là ko buff hỗ trợ đc.
    - Lỗi 2: buff skill thăng thiên AOE thì: không aoe, không nhảy kc 11. Còn kc 7 (Dame xanh) và kc 4 (dame trắng) có nhảy và có tác dụng (nhưng thay vì ra dame xanh, thì lại vẫn ra dame đỏ như bắn thường, tuy nhiên vẫn được x2 dame như tác dụng của khí công)

Khi PK cùng phái sẽ bị âm điểm PK. Treo máy cả buổi cũng không tự giảm mà phải rửa PK (Cách rửa: Dùng char khác phái kill mình sẽ giảm đc 250. Mình kill char khác phái sẽ giảm đc 100).

Còn khi bắn chay bình thường 1 mục tiêu thì đã ổn & khá chuẩn.

CHAR CUNG (tiếp)

- Lỗi 1: Khi bật PK thì không buff được các skill hỗ trợ bên bảng hỗ trợ (trừ skill buff máu lv 80)
    - Lỗi 2: buff skill thăng thiên AOE thì: không aoe, không nhảy kc 11. Còn kc 7 (Dame xanh) và kc 4 (dame trắng) có nhảy và có tác dụng (nhưng thay vì ra dame xanh, thì lại vẫn ra dame đỏ như bắn thường, tuy nhiên vẫn được x2 dame như tác dụng của khí công)

Còn khi bắn chay bình thường 1 mục tiêu thì đã ổn & khá chuẩn.

Cái lỗi buff hỗ trợ hình như là bị chung hết. Con dp quên tắt pk, tới khi hết dd nó đứng yên lun cứ quơ quơ cây quạt mà chả làm dc gì, tắt pk thì tiếp tục dd và buff máu tiếp :-?

Khi chat = kênh MuaBan (phím tắt đổi kenh: Alt + B) thì sẽ thành kênh hệ thông (chữ màu vàng).

Spam tùm lum loạn cả kênh hệ thống =.=

Cái lỗi buff hỗ trợ hình như là bị chung hết. Con dp quên tắt pk, tới khi hết dd nó đứng yên lun cứ quơ quơ cây quạt mà chả làm dc gì, tắt pk thì tiếp tục dd và buff máu tiếp :-?

đai phu skil buf nào bị vậy, anh test mấy skill level thấp vẫn buff được khi bật PK

đai phu skil buf nào bị vậy, anh test mấy skill level thấp vẫn buff được khi bật PK

Em đã test hết các skill buff luôn. Lúc đứng 1 mình thì bỏ skill tt hay skill thưởng vào thì nó chỉ đứng đó tự target rồi ko làm gi nữa cả. Trong pt cũng thế ngoại trừ skill bình thường thì nó cứ target từng đứa 1 trong pt, ko buff dc thì nó cứ đứng target vòng vòng vậy mãi X_X

Chính xác là khi bật PK cấp 1 thì không buff được skill hỗ trợ (dame, def, máu, chính xác, né tránh). Còn bật PK cấp 2 hoặc chế độ bình thường thì mới buff được anh ơi.

Chính xác là khi bật PK cấp 1 thì không buff được skill hỗ trợ (dame, def, máu, chính xác, né tránh). Còn bật PK cấp 2 hoặc chế độ bình thường thì mới buff được anh ơi.

test lại xem ok chưa nhé, cả dp cả cung

CHAR CUNG

Sau khi BT xong bị giảm dame. Con cung em trước bảo trì, khi bật honor chỉ số tấn công là 123x (em ko nhớ rõ số cuối) nhưng giờ chỉ còn có 974. Lúc đầu em nghĩ do thay đổi kc tăng attack min max nhưng sau khi test thì không phải.

Theo như anh fix thì kc tăng attack min max sẽ dựa vào dame min max của vũ khí (cụ thể ở cung: kc 2 tăng 0.5% max attack / lv, kc 3 tăng 1% min attack / lv). Cung em cầm vũ khí có dame là 443~469. Khi em thử bỏ 1 áo guild kc xuống (trừ 4 kc) tương ứng sẽ mất 2% dame max (2% của 469=9.38) và 4% dame min (4% của 443=17.72). Tổng cộng sẽ bị giảm 26.5 dame theo lý thuyết. Thực tế thì chỉ giảm 14 dame.

Hình:

-------------------------

Ngoài ra còn 1 lỗi: Kc 7 (Tâm thần ngưng tụ) chỉ có tác dụng x2 dame bắn chay (dame xanh), nhưng bây giờ dùng skill nó cũng xuất hiện và x2 dame skill.

Hình:

dame xanh mới là TTNT chứ nếu ko phải dame xanh thì ko phải TTNT đâu

test lại xem ok chưa nhé, cả dp cả cung
    Đã OK.

Ý em là: TTNT nhảy dame xanh khi bắn chay (x2 dame và chỉ bắn chay thôi). Nhưng lỗi ở đây khi dùng skill, nó cũng xuất hiện dòng chữ hiệu ứng của TTNT đồng thời dame skill cũng x2 luôn. Lỗi này có lợi chứ không có hại cho cung, nhưng mà sẽ dẫn đến cung dame đã mạnh nay còn mạnh hơn, rồi cũng sẽ bị những char khác than phiền X_X

Nó là dame xanh đó A ( trong game nó ghi là "tất sát nhất kích" thì phải), lúc bắn chay thì ra dame xanh ( chữ màu xanh luôn) nhưng khi sai kill thì không thấy chữ màu xanh thôi :-S ( nhưng vẫn x2 dame)