Private conversations
Help Users

Lỗi Game Report SV lag + diss ( mạng FPT & Viettel)

IWG8kD
    Có hôm ping bị lên tới hơn 900-1k nhưng chỉ bị delay. Có hôm ping đẹp vãi ko quá 30 điểm vẫn bị dis. Lạ ở chỗ log 1 acc thì ok, log qua acc thứ 2 là acc thứ 1 kết nối yếu hoặc bị diss hẳn. Acc thứ 2 còn nguyên

tình trạng dis rõ nhất ở sv 2
    Mạng FPT gói 45mb như sau:
    http://www.upsieutoc.com/image/IWG8kD

Trưa , chiều là dễ bị dis nhất
    Tối có vẻ ổn định hơn nhiều

Báo cáo 500 chị em. Em bị trĩ, trĩ độ 10. Cần 500 chị em gom gold chữa giúp
    Chỉnh lại cho ta cái title coi nào con hàng.
    Dạo này mất hút khỏi sv do bị trĩ à. Cấp độ 10 luôn. Đưa mông cho Đôn xề lắm vào

Thống kê chi tiết là như này:

- Đối với mạng FPT:
    * Dis lag xảy ra bất ổn định, log nhiều acc thì từ acc tiếp theo acc đầu tiên sẽ bị disconnect (như chỉ nhận data từ acc vừa log thôi)
    * Server 2: tình trạng dis nhiều hơn server 1 rất nhiều xảy ra trong tầm sáng >> chiều, khoảng 10~20p 1 lần cũng có

- Mạng Viettel:
    * Không có j phàn nàn .

Không có điều kiện test các mạng khác ai có ý kiến gì thì bổ sung cho ông HK fix luôn 1 lần đê giảm thiểu vấn đề lag giật này. Chứ bản thân mình thấy khó chịu kinh khủng @@

Mình xinh fix chủ đề dể anh em tiện theo giỏi nhá:

1. Mình cần các bạn sài mạng FPT chạy command sau dùm cái nhé Windows +R và gõ cmd sau đó enter và gõ dòng sau, enter

"ping yulgangpro.net -t"

chú ý là chạy khi log acc vào nhé dể tiện theo dỏi nhé.

Nếu các bạn thấy dòng chữ " Request time out " hiện lên liên tục trong luc log game các bạn nên nhanh chân chụp lại và úp lên đay càng nhanh càng tốt

2. Các bạn nào sài mang Viettell cung làm như thế dể coi SV lag và Diss do mạng hay do SV.

Các bạn nên report càng nhìu cang tốt dể Admin có chứng cứ để kêu tụi dịch vụ fix dể anh em còn auto chich nhau ok.

Chân thành cảm ơn!

cả 2 sv đều bị chán vai~ . lag dis hoài . adim xem dùm ae chứ kiều này sv chắc ko ổn

chả biết các bác sao lại diss e treo suốt ngày đêm đâu có bị diss đâu mạng VT mà

thì ông ko dis thì biến chỗ khác chơi . dis nhiu mới vào đây kêu chứ ko dis vào đây kêu làm cái lồn gi

nói giọng kiểu đéo gì đấy ko chơi được thì cút. cái dm.m lải nhải

nói giọng kiểu đéo gì đấy ko chơi được thì cút. cái dm.m lải nhải
    bớt ko chơi dc thì cút đi, topic dành cho người bị dis vào điểm danh cho admnin xem xét, bản thân ko bị vấn đề gì vào cmnt như kiểu phản biện lại vậy. Phe dis nghe vào tai cứ như thằng này vào phá chỗ báo cáo của ngta. Nó chửi cho là phải rồi.
    Riêng cái câu ko chơi dc thì cút đi thì ngoài admin ra éo ai có quyền nói cái câu này cả, admin thì lại ko dc phép nói câu này khi mà sv lỗi ra đó đâu nhé.
    NC cứ như tụi tao tự rút cáp mạng cho nó dis vậy mày
    Nghe cái câu ko phải việc của mình đừng nên chỏ mũi vào chưa. Người ko chơi dc đã cáu còn gặp thêm đứa chỏ mõ vào nói xàm, gặp t tao cũng chửi.... mà hình như nãy h tao đang chửi thì phải.... dm mình sai quá sai. xin lỗi nha

nhắc lại, ko có vụ "ko chơi dc thì cút"
    chính xác là "ko bị gì thì câm cái mõm dùm tao"