Private conversations
Help Users

Thông Báo Thông báo bảo trì và điều chỉnh lại tính năng Thế Lực Chiến, Boss công thành HKHV

Heaven Knows

Võ Lâm Chí Tôn
    Staff member
    Chào các bạn HKHV
    Hôm nay 9/6/2017 Lúc 19h30 server sẽ bảo trì khoảng 15 phút để cập nhật lại tính năng thế lực chiến , nội dung như sau:

-Các thành viên tham gia TLC phải thăng chức lần 3 trở lên
    -Khi vào thế lực chiến hệ thống sẽ tự động tính toán cân bằng lực lượng 2 bên để xếp nhân vật của bạn thuộc tà phái hay chính phái, giả sử bạn đang chính phái mà được chuyển sang tà sẽ có skill, hình dạng của tà phái (cần add lại skill trên thanh công cụ)

-Đồ mặc trên người thuộc loại chính/ tà ko được tháo xuống trong khi tạm chuyển thế lực nếu ko sẽ ko mặc lên lại được.

-Kết thúc TLC hoặc khi bạn thoát TLC thì nhân vật sẽ trở về hình dạng cũ.

Trong lần đầu thử nghiệm khó tránh khỏi sái sót, trong trường hợp có lỗi vui lòng báo cáo sớm để fix.

Về Boss công thành, fix lỗi ko ra boss sau thông báo ingame

Xin cám ơn và chúc các bạn vui vẻ.

Last edited:
    Chào các bạn

19h30 server 1 sẽ bảo trì để mở TLC mới, nếu ổn thì sẽ bảo trì server 2 vào lúc 21h.

Have fun!

Xanh Và Đỏ,

tình hình hiện tại của tlc theo ý kiến em anh nên cho 2 màu trang phục đỏ và xanh khi vào thế lực chiến.
    Xanh - chính phái
    Đỏ - tà phái.

Vì khi vào tlc 9 tà không phân biệt được. ko biết ai qua 9 ai qua tà. Nên theo em anh có thể code khi vào tlc nếu 9 qua tà sẽ bận áo đỏ còn tà qua 9 sẽ bận áo xanh để để phân biệt. hiệu ứng chỉ có hiệu lực khi vào tlc.

Tổng kết những bug còn lại trong TLC:

1/ Khi bỏ vũ khí xuống thì lúc phân phái chính và tà sẽ không cầm lên được vì vũ khí bị đổi => nếu anh cấm không cho bỏ item xuống khi vô được thế lực chiến thì tốt.

2/ Chính tà chưa phân biệt rõ màu sắc, chính và tà tên vẫn màu đỏ. Không biết ai là đối thủ, ai là bạn => Nên chia ra địch thù rõ ràng, chỉ có đối phương mới hiện màu đỏ còn phe mình nếu bỏ được màu đỏ thì tốt.

3/ Có nhiều bạn chết xong vẫn đi vòng vòng ra ngoài sân được, khi nhấp vào đánh thì nó báo là: "con bê đê này đã tử vong, không thể chịch được" => cái này chịu, không biết chịch sao.

4/ Lúc chịch thì cái võ huân nó nhấp nháy theo click chuột luôn, 1 cái click chuột thì võ huân nó nháy 1 cái rất khó chịu

Còn lại thì hôm nay chịch rất sướng và ra rất lâu dẫn đến 1 cảm giác nao nao khó tả nhưng chưa hoàn hảo. Mong lần tới sẽ được chịch sướng hơn. Còn lại bug gì nữa anh em vô ý kiến bổ xung thêm nhé để fix cho hoàn thiện chịch cho tê nhé.

Ps: Anh em vui lòng góp ý kiến thì góp ý hết vào topic này để chịch tập thể cho sướng nhé.

Last edited:
    mong ad xem lại tỉ lệ drop trong game. tôi treo 2 đêm không lụm 1 viên ngọc , chỉ loe hoe 1 2 cái áo . còn Nhiệt Huyết Thạch thì tới giờ chưa biết nó như thế nào.

Time chuẩn bị tlc ít quá chỉ tầm 1' phù về lấy đồ cái là ko kịp vào luôn