Private conversations
Help Users

Âm nhạc đây sao hả người Việt Nam???

Ada Wong

Hành Hiệp Giang Hồ
    Tổng hợp 2 bài hát mà tôi cho là chúng phản ánh được tình trạng của làng âm nhạc Việt Nam.

Tôi là Gay

http://music.yeucahat.com/song/Vietnamese/44677-Toi-La-Gay~Tran-Phi-Khanh.html

Không còn gì để bình luận về bài hát cũng như người trình bài ngoài 6 chữ "biến thái hát nhạc biến thái". NHạc thị trường nhố nhăn, bẩn thiểu!!!

Ngày Buồn Nhất

Ca sĩ thể hiện bài hát này đúng là một con người không biết liêm sĩ, thứ ăn cắp, ăn trộm. Nó bê nguyên cá khúc trong phim HK "Loạn Thế Giai Nhân" sửa lời mà không thèm để tác giả bài hát đó. Ca sĩ đó chính con Bảo Thy! Nhưng đáng xấu hổ và đáng bị miệt thị nhất là những đứa đã bầu chọn cho bài hát này trên cộng đồng mạng. Họ có lỗ tai chỉ để nhồi nhét thứ nhạc trộm cắp!

Mọi nguời cùng bình luận nào!!!

Chài, có chửi thì nó cũng trơ mặt ra đấy, có cấm đc nó đạo đâu.
    Mệt rồi :-<

Kệ họ, dù sao thì mình có ngồi đây chửi thậm tệ đến đâu thì chúng cũng chẳng nghe thấy:|
    Chỉ tiếc cho làng nhạc Việt, đã chả phát triển thì thôi lại ngày càng thụt lùi đi thế này[-(

con sâu làm sầu nồi canh,sao lại bảo "phản ánh được tình trạng làng âm nhạc Việt Nam",làng nhạc Việt nó rộng bao la cậu à :-??

Mega Opera <---- Vietnamese music protector
    ;))
    Xuất hiện loại nhạc vớ vẩn đó là vì trình độ thưởng thức của người VN quá cùi bắp chứ ko phải những người đó ko đủ sức sáng tác những tác phẩm hay hơn
    Vì sáng tác hay mà ko có người nghe thì vừa tốn công sức, hiệu quả lại ko cao ;))

Mega Opera <---- Vietnamese music protector
    ko phải nhưng mình nghe nhạc gì thì phải bảo vệ cho nó,ở đây nói đến làng âm nhạc,hay nền âm nhạc VN nó quá rộng đi,đánh đồng thế ko hay lắm,1 người nói,2 người nói,10 người nói...riết rồi người ko biết gì về nhạc việt nghe nói cũng hùa theo "nhạc việt bây giờ xyz..." ko hay chút nào,tội cho nghệ sĩ chân chính :-??

Chắc là tôi nói có phần hơi quơ đũa. Trên thực tế chỉ có nhạc dân ca Nam Bộ là nghe lọt tay. Còn thứ nhạc thị trường + Trịnh Công Sơn + Bài Hát Việt thì chỉ đáng cho vào rác!!!

Tôi rất yêu nhạc Trinh, sâu lắng, cảm xúc, ca từ đẹp, trau chuốt nhiều ý nghĩa :|

Còn tôi không thể nuốt nổi nhạc TRịnh Công Sơn (nói bạn đừng buồn). Nhạc Trịnh nghe ghê rợn và tang tốc thế nào ấy. :-SS

Tôi rất yêu nhạc Trinh, sâu lắng, cảm xúc, ca từ đẹp, trau chuốt nhiều ý nghĩa :|

Ôi anh Kuko giống em đấy, em cũng rất thích nghe nhạc Trịnh, nhất là mấy bài của ông như: 10 bài không tên, Như cánh vạc bay, Một cõi đi về,...
    Khi nào cảm thấy buồn là em lại bật lên nghe, công nhận nhạc của ông dạt dào cảm xúc sâu lắng thiết tha, hay lắm:46:

Không thể chỉ mang mấy bài này ra để nói về âm nhạc việt nam được [-x
    Nhạc Việt có rất nhiều bài hay, đừng vì con sâu làm rầu nồi canh mà vơ đũa cả nắm như thế :-??

Tư tưởng của TCS coi nhẹ cõi hồng trần mà
    Ở điểm này thì cũng có triết lí gần tương đương với dòng death, cho nên vấn đề nghe cảm thấy tang tóc hay thấy trong lòng thanh thản thì còn phụ thuộc vào người nghe như thế nào
    Có lẽ bạn quá sợ chết nên ko nghe được nhạc Trịnh ;))

Còn thứ nhạc thị trường + Trịnh Công Sơn + Bài Hát Việt thì chỉ đáng cho vào rác!!!
    Bạn đang xúc phạm tôi nói riêng và nghệ thuật chân chính Việt Nam nói chung,TCS và BHV lại đi so với cái nhạc thị trường rẻ thúi!,thế nào là rác ? :|
    Bạn nói "Trên thực tế chỉ có nhạc dân ca Nam Bộ là nghe lọt tay" => bạn là người ghét nhạc hàn lâm.

Ôi anh Kuko giống em đấy, em cũng rất thích nghe nhạc Trịnh, nhất là mấy bài của ông như: 10 bài không tên, Như cánh vạc bay, Một cõi đi về,...
    Khi nào cảm thấy buồn là em lại bật lên nghe, công nhận nhạc của ông dạt dào cảm xúc sâu lắng thiết tha, hay lắm:46:

Anh thích nhất Diễm Xưa với Gọi tên 4 mùa 8->
    Làm 1 cái topic fan nhạc Trịnh nhỉ :-?

Anh thích nhất Diễm Xưa với Gọi tên 4 mùa 8->
    Làm 1 cái topic fan nhạc Trịnh nhỉ :-?
    ý kiến hay đấy chứ:9:
    Nhưng em nghĩ bây giờ cũng chẳng còn người yêu thích nhạc Trịnh nhiều, hoặc nếu có thì cũng chỉ là 1 số người trung tuổi, cỡ như... mẹ em. Còn đa số thanh niên bây giờ toàn thích những loại nhạc... bốc lửa:3:

mê nhạc trịnh trong giới trẻ cũng nhiều,nhưng hiểu thật thì rất ít,chủ yếu và thích qua giai điệu,những ca từ mơ hồ,từng trãi,nhiều ẩn ý => vô hình chung làm người nghe nó pro theo =))

Mình là mình ko nuốt nổi cái thứ nhạc bây h. Có cảm tưởng chúng nó chỉ nghe theo phong trào, nghe để chứng tỏ mình...có nghe và có biết chứ cũng chẳng cần biết ý nghĩa lời bài hát, giai điệu ra sao nữa ~.~. Nếu như ngày xưa, mỗi tác phẩm âm nhạc chứa đựng rất nhiều cảm xúc của tác giả, được chăm chút cẩn thận từng lời hát, từng nốt nhạc thì bây h...đa số các bài nhạc trẻ, nhạc "thời vụ" đều rỗng tuếch, mở mồm ra là hò hét yêu đương. Mình cam đoan 10 thằng nghe thì ít nhất 8 thằng ko hiểu rõ về cái mà nó đang nhét vào đầu.

Mỗi dòng nhạc/thể loại có cái hay riêng
    Và cũng có bài hay bài dở.
    Do đó thiết nghĩ mọi ng` nên tôn trọng sở thích của nhau đừng mạt sát dòng nhạc này hay dòng nhạc khác.