Private conversations
Help Users

Âm nhạc đây sao hả người Việt Nam???

thì phải hay mới nghe chứ, chả lẽ ca sĩ chỉ có mỗi việc là biết hát mà chả cần biết bài đó có hay không à :22:

cũng đúng, nhưng hát cũng phải bít nguồn của nó, & khi hát nó phải trở thành của chính mình, nhưng của chính mình nhưng mọi người cũng phải nghe sao cho đc, chứ đạo nhạc như BT trong bài butons & sorry thì hết nói

Chiro thấy bài Lãng quên và Sorry của Bảo Thy không phải là đạo nhạc đâu, 2 ca khúc đấy đều đã được xin phép về bản quyền rồi mà:14:

dù có bản quyền nhưng co phải của Việt đâu, nếu đã là của Việt thì ít ra ca từ phải sao cho phù hợp hơn, nghe cứ nhu là cãi nhau

chúng ta được phép sử dụng các ca khúc nước ngoài dịch ra lời Việt nếu có bản quyền mà, làm như thế để người nghe có thể hiểu sâu hơn nội dung các ca khúc đó

những loại nhạc thị trường thì giai điệu có vẻ hay nhưng nghe 1 thời gian là mau chóng lãng quên !
    Nhạc Trịnh mới gọi là nhạc trẻ ! Nếu ko phải thì ko có lí gì người ta gọi nhạc Trịnh là "tình khúc vượt thời gian"

những loại nhạc thị trường thì giai điệu có vẻ hay nhưng nghe 1 thời gian là mau chóng lãng quên !
    Nhạc Trịnh mới gọi là nhạc trẻ ! Nếu ko phải thì ko có lí gì người ta gọi nhạc Trịnh là "tình khúc vượt thời gian"

cái này cần phải xem lại, mình chưa thấy có người nào bảo nhạc Trịnh là "nhạc trẻ" cả :14:

Ý cuả từ nhạc trẻ ở đây tức là loại nhạc trẻ mãi ko già đó em, chứ ko phải nghĩa nhạc trẻ như hiện nay

ùa, nhạc Trịnh, Phạm Duy, Văn Cao ..., đó có thể đc koi là những bài bất hủ của VN (theo tui nghĩ là như vậy), tui ko thjk dòng nhạc thị trường lắm, gần đây chỉ thjk loại nhạc trẻ sâu lắng do Thuỳ Chi hoặc M4U hát thuj, xin gủi anh em vài bài tui cho là hay nhá :

Và mưa : S.I.M. band

Quê tôi : Thuỳ Chi

Ngày yêu : TC

Giấc mơ trưa : TC

Tớ chỉ thích nghe những tình khúc nhạc việt nam thập niên 60 với nhạc nước ngoài. còn nhạc việt nam bây giờ nghe ko nổi. tình cờ nghe mấy bài như kiếp đánh đề..hay đại loại vậy sao mà cảm thấy nó nhục nhã.

Tớ chỉ thích nghe những tình khúc nhạc việt nam thập niên 60 với nhạc nước ngoài. còn nhạc việt nam bây giờ nghe ko nổi. tình cờ nghe mấy bài như kiếp đánh đề..hay đại loại vậy sao mà cảm thấy nó nhục nhã.

kiếp đỏ đen, kiếp đạo tặc của Duy MạnhX_X

sao ông Duy Mạnh toàn thấy sáng tác những bài hát nghe chán đời thế nhỉ,nghe mấy cái bài đó sao mà thấy cuộc đời đầy tội lỗi quá :51:

sao ông Duy Mạnh toàn thấy sáng tác những bài hát nghe chán đời thế nhỉ,nghe mấy cái bài đó sao mà thấy cuộc đời đầy tội lỗi quá :51:

Duy Mạnh ngoài năng khiếu sáng tác nhạc chán đời, buồn đời, hận đời ra thì còn có khiếu ăn chơi sa đọa nữa. Mấy loại nhạc sĩ thế này tôi khinh lắm.

Duy Mạnh ngoài năng khiếu sáng tác nhạc chán đời, buồn đời, hận đời ra thì còn có khiếu ăn chơi sa đọa nữa. Mấy loại nhạc sĩ thế này tôi khinh lắm.

thì bởi họ có tiền nên mới "sướng quá hoá rồ" mà cậu, những ca sĩ kiểu như Duy Mạnh toàn hạng rẻ tiền, cho nên nhạc đó cũng rẻ tiền nốt

thì bởi họ có tiền nên mới "sướng quá hoá rồ" mà cậu, những ca sĩ kiểu như Duy Mạnh toàn hạng rẻ tiền, cho nên nhạc đó cũng rẻ tiền nốt

Chiko àh, nếu nói là rẻ tiền phải bít là trước kia Duy Mạnh (tên này ko dám viết tắt =))) là 1 nhạc sĩ rùi thành ca sĩ hát nhạc của chính mình, giống như Sĩ Luân phải nói thèng này cũng có tài,

Đời thì mỗi người có 1 cảm nhận đối với nó ko ai giống ai, Duy Mạnh sáng tác về tệ nạn thì cũng là do quan tâm tới đề tài nóng bỏng của xã hội

Thông tin :

[HIDE]Anh nói:"Tôi sinh ra trong một gia đình có 4 anh em tại Hải Phòng. Chúng tôi được học kèn saxophone từ nhỏ, riêng tôi học thêm piano tại Cao đẳng Nghệ thuật TP HCM. Tôi luôn mơ ước trở thành một nhạc sĩ và sáng tác từ khi 15 tuổi. Để theo đuổi nghiệp của mình, tôi từng đi đánh nhạc ở quán bar, khách sạn và vẫn sáng tác không mệt mỏi. Những ca khúc của tôi đã được ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng, Lý Hải mua độc quyền để biểu diễn.

Con đường ca nhạc của tôi chậm bởi mục đích không phải là trở thành ca sĩ mà là một nhạc sĩ chuyên nghiệp. Làm ca sĩ bây giờ có cả một đội ngũ hỗ trợ với những kế hoạch lăng xê quảng cáo còn tôi luôn thích làm một mình. Tôi bất ngờ vì album đầu tiên của mình được đón nhận bởi chỉ nghĩ đơn thuần là được giới thiệu đến khán giả chứ không mong nổi tiếng."

Từ năm 1998, Duy Mạnh đã đàn hát phiêu bạt qua các sân khấu, bar, pub Sài Gòn. Năm 2002, Duy Mạnh từng liều mình làm đĩa nhạc đầu tiên, song tới công đoạn ra master (đĩa chủ để đem đi in sang hàng loạt) thì anh lại hết sạch tiền và đành ngưng lại.
    Album đầu tay Tình em là đại dương ra mắt của Duy Mạnh, anh đã chủ ý viết ca khúc phù hợp với chất giọng của mình - một giọng nam trữ tình, rỉ rả, có cơ may đi vào lòng người nghe từ từ. Album qua 3 lần tái bản đã có số lượng tiêu thụ lên tới 20 000 bản.
    [/HIDE]

em nói thế thôi chứ em cũng biết là các bài hát mà Duy Mạnh sáng tác cũng một thời gây "hot" lắm, chỉ có điều anh này hay dùng những ca từ nghe rất bi luỵ, đau khổ, cho nên không thích hợp với "gu" âm nhạc của em ^^

em nói thế thôi chứ em cũng biết là các bài hát mà Duy Mạnh sáng tác cũng một thời gây "hot" lắm, chỉ có điều anh này hay dùng những ca từ nghe rất bi luỵ, đau khổ, cho nên không thích hợp với "gu" âm nhạc của em ^^

ùa, tui cũng ko thjk mấy cái ca từ bi quan, cái gì phải vui mới thjk, ôi Lương Bích Hữu & Thuỳ Chi :-w