Private conversations
Help Users

Build Thích khách theo đường đánh chay (Physical attack)

Heaven Knows

Võ Lâm Chí Tôn
    Staff member
    Ninja của HKHV đã trải qua nhiều thời kì

-Thời kì khá huy hoàng nhất là version 3.1 ninja huy hoàng nhờ bug lưu dame miss và phản lại 100% dame miss + cộng dồn dame miss (thời của Lieu, HoacKinhGiac, CuopBien..)

-5.0 và 7.0 ninja ko có gì nổi trội, vì tấn công vật lí ko còn như 3.1 do ko làm chủ được phần source code của supporter nên bug ko thể fix.

-8.0 Ninja một thời cũng làm trùm với đâm chọt dame xanh x3 và khi server chưa có kep skill trở lại

- 8.5 nhiều người vẫn còn e ngại với ninja theo đường tấn công vật lí, nhưng hiện nay có thể nói ninja đang dần tiến đến giá trị đích thực của nó. Khi bạn chơi ninja mà ko theo đường đánh chay thì ko còn là ninja nữa, các kc ngon nhất của ninja là phục vụ cho đánh chay. Nếu theo đường skill để pk kẹp skill như các char khác ninja chỉ dựa vào né và các debuff là chưa đủ vì dame ninja đánh skill là dame cơ bản. ko có khí công nhảy dame và tăng clvc nhiều như các char khác.

Khi theo đường đánh chay và có 1 set đồ ngon thì ninja có thể trở 1 sát thủ thực sự

Nguyên tắc của ninja khi PK chay với char khác là cần các chỉ số sau:

HP, Công lực, né tránh và full khí công. ko cần def, ko cần clvc

- 4 viên ngọc kc3 của kc 5 vào áo choàng
    - 4 viên ngọc kc3 của kc 6 vào áo guild

nếu ko có kc 3 thì tạm thời op ac và ao guild ful kc1

- Kích full kc 2 , ngũ hành càng cao càng tốt, op tt ngoại để tăng tấn công

- Btkc 3 hoặc btkc 4
    - Nhẫn Cl 20
    - Dây chuyền tăng HP
    - ko cần set đồ tăng phòng thủ, chỉ cần set đồ ULPT, áo thì op tt ngoại , hoặc khỏi mặc đồ.

tăng max các kc sau 1,2,4, 5,6,9,11 (nhiều người nói ko nên + kc 4 để xuất dame xanh nhiều hơn là sai trong tình hình hiện nay, cộng kc4 để lỡ ko có dame xanh nó còn ra dame trắng trước khi đánh dame thường) . Kc 3 liên hoàn phi vũ chủ yếu để ninja múa khi train cho đẹp chứ pk ko hiệu quả.

ở bảng thăng thiên

-viêm đoạn diệt quyết
    -cô lập vô y
    -nhất kích đoạn nhạc
    -bồ đề thần khí

-cuồng phong hà ý(ưu tiên hơn hồi yến bộ pháp, dư thì tăng)
    -hồi yến bộ pháp (ưu tiên thấp nhất, dư thì tăng).

Khi có 1 chỉ số công lực mạnh, ko cần mặc đồ PK chỉ cần đối phương miss thì 1 chọt đánh trả ra dame xanh có thể kết liễu đối phương).

lưu ý khi mặc set thủ cho ninja phải tính làm sao đừng đê dame đối thủ vào mình quá thấp hoặc quá to

(quá thấp thì hai bên đánh nhau mãi ko có thắng thua, quá to thì dễ chết trước khi tấn công nếu né ko được, nhưng nếu ko tính toán được thì nên để thủ thấp, nhưng nếu để thủ thấp, đối phương phát hiện ra, nó ko cầm vũ khí mạnh mà cầm cây 17m, 31m thì mình cũng chết. Vì vậy khi PK ninja là cả 1 nghệ thuật linh hoạt, lúc này lúc kia đánh lừa đối thủ, thời trước HKG làm rất tốt việc này)

Chúc các bạn co 1 char ninja như ý.

Ninja Mạnh hay yếu, thắng hay thua còn nhờ vào sự thông minh của người chơi và điều khá quan trong là đầu tư đúng mức. Ko có char nào mặc đồ cùi mà thành pro được nhưng ở Ninja dùng cho PK đầu tư chỉ cần trang sức và vũ khí. Set thủ chỉ để train

ở level 130 và đầu tư tốt + chơi thông minh thì ai còn là đối thủ của ninja, rất khó phán xét =))

-

phối hợp tốt việc dùng các skill phá giáp , các skill phụ trợ bị động ( tàng hình , skill buf 80 ) thì njnja đánh nhu ngon nhưng ko có nghĩa là bá đạo
    Né dc thì huy hoàng , ko né dc thì kinh hoàng :))
    với sv kẹp , nếu mà đối thủ thấy mình trò hút dame xả nó chuyển về skill lv thấp hơn kẹp , mình phản nó ko chết mà mình bơm máu cũng như mưa đấy :))
    so với các char có kẹp và ai kẹp lẹ thì vẫn có chút lợi thế khi pk với njnja , trừ khi bạn quá thúi bị njnja dame xanh ngay phát đầu .

Đối thủ của njnja là nhưng người có def khủng và máu trâu , và tỉ lệ nhảy dame phải nhanh nữa .

P/s : anh hk , mấy kc anh nói phía trên em tra trang chủ chả cái nào giống hết , tên khác hết cả

phối hợp tốt việc dùng các skill phá giáp , các skill phụ trợ bị động ( tàng hình , skill buf 80 ) thì njnja đánh nhu ngon nhưng ko có nghĩa là bá đạo
    Né dc thì huy hoàng , ko né dc thì kinh hoàng :))
    với sv kẹp , nếu mà đối thủ thấy mình trò hút dame xả nó chuyển về skill lv thấp hơn kẹp , mình phản nó ko chết mà mình bơm máu cũng như mưa đấy :))
    so với các char có kẹp và ai kẹp lẹ thì vẫn có chút lợi thế khi pk với njnja , trừ khi bạn quá thúi bị njnja dame xanh ngay phát đầu .

Đối thủ của njnja là nhưng người có def khủng và máu trâu , và tỉ lệ nhảy dame phải nhanh nữa .

P/s : anh hk , mấy kc anh nói phía trên em tra trang chủ chả cái nào giống hết , tên khác hết cả

tên kc vào game xem, nói theo game để dễ nhìn

thì thử suy nghĩ tiếp xem phải làm gì trong th này? full khí công thì né trên 50%

PK ninja phải luôn biến hóa, còn cứ theo kiểu cứng nhắc thì mãi mãi thua

Điểm đặc biệt của ninja khi solo 1 1, có trọng tài đếm. Thường là trước khi đếm thì 2 đối thủ sẽ tick sẵn vô đối phương. Khi trọng tài đếm từ 1 tới 3 thì ninja xài skill tàng hình, đối phương sẽ ko tick vào đc ninja ngay ở thời điểm đó, khiến đối phương lúng túng khi kep skill và sẽ đổ thừa là tại lag, tick nhầm vô trọng tài ......

char thích khách bên homeviet giờ được cải thiện hơn rất nhiều về lối đánh chay so với bản trước. nhưng theo như mình thấy thì time delay chém hơi bị chậm hơn so với bthường, có 2 loại crit là 1 crit chém thẳng và 1 crit xoay người chém nhưng chỉ tồn tại 1 crit là chém thẳng. chém liên hoàn thường là 5 hit liên tục với tổng dame cao hơn 1 phát crit, nhưng ở đây dame lại bé hơn khá nhiều.
    về auto thường có cách auto f6 nhưng hình như homeviet đã fix thì phải :-"
    với kinh nghiệm từng trải về char njnja thì ý kiến cá nhân của mình là thế, có sai sót xin các bạn đừng ném dao nhé ^^

char thích khách bên homeviet giờ được cải thiện hơn rất nhiều về lối đánh chay so với bản trước. nhưng theo như mình thấy thì time delay chém hơi bị chậm hơn so với bthường, có 2 loại crit là 1 crit chém thẳng và 1 crit xoay người chém nhưng chỉ tồn tại 1 crit là chém thẳng. chém liên hoàn thường là 5 hit liên tục với tổng dame cao hơn 1 phát crit, nhưng ở đây dame lại bé hơn khá nhiều.
    về auto thường có cách auto f6 nhưng hình như homeviet đã fix thì phải :-"
    với kinh nghiệm từng trải về char njnja thì ý kiến cá nhân của mình là thế, có sai sót xin các bạn đừng ném dao nhé ^^

bạn nhận xét rất chính xác về char thích khách

chém liên hoàn thường là 5 hit liên tục với tổng dame cao hơn 1 phát crit: sẽ check và fix, hiện nay dame liên hoàn 5 nhát chỉ bằng 1 dame thường thôi

theo tình hình em tét thử ninja thì hiện tai train chém chay hoặc kill thì wai hết máu nhưng ko died em đã train thử kill 1 con wai 5' ko died mong a HK xem lại
    thân!

theo tình hình em tét thử ninja thì hiện tai train chém chay hoặc kill thì wai hết máu nhưng ko died em đã train thử kill 1 con wai 5' ko died mong a HK xem lại
    thân!

cả sv có mình em kill quái ko die??? nêu là id hkghlonglonghotboy thì xóa đi tạo id khác, id này quá dài, chỉ sử dụng 16 kí tự thôi

Bài này còn đúng trong version 9.0 ko anh HK. Ninja bi giờ hoành hành bá đạo quá =.=

Njn bây giờ nói thật là bá đạo nhất sever , khả năng né tránh skill + đánh chay quá cao hơn 70% ( chưa max pill ) , chơi game trc h chưa có bất cứ 1 nhân vật nào có skill né 70% hết ... ADmin nên coi lại cái này admin ơi . Nên fix lại né của Njn hoặc làm cho khí công né của các char khác có tác dụng ...

Đúng là sv này nin quá bá , gặp nin chỉ có xác định chạy chứ không thể nào đánh lại được nhưng dù sao mình chơi trước đây char kiếm cũng bá tương tự vậy nên không dám xin xỏ gì hết

Njn bây giờ nói thật là bá đạo nhất sever , khả năng né tránh skill + đánh chay quá cao hơn 70% ( chưa max pill ) , chơi game trc h chưa có bất cứ 1 nhân vật nào có skill né 70% hết ... ADmin nên coi lại cái này admin ơi . Nên fix lại né của Njn hoặc làm cho khí công né của các char khác có tác dụng ...
    chơi nin ko đầu tư ở đó mà bá =]] né skill chỉ có 2 char kiếm+nin, kiếm thêm khí công giảm nửa dame. Những char khác có né cũng chỉ là né khi train. Chơi ninja là cả 1 nghệ thuật, mạnh yếu do người chơi nên đừng phàn nàn khi thua thiệt người khác. Đếm xem top 10-20-30 hiện tại được mấy char ninja.

chơi nin ko đầu tư ở đó mà bá =]] né skill chỉ có 2 char kiếm+nin, kiếm thêm khí công giảm nửa dame. Những char khác có né cũng chỉ là né khi train. Chơi ninja là cả 1 nghệ thuật, mạnh yếu do người chơi nên đừng phàn nàn khi thua thiệt người khác. Đếm xem top 10-20-30 hiện tại được mấy char ninja.

đó là những phiên bản train khổ đồ hiếm thôi , chứ bản này thì đầu tư gì chứ , như nhau hết

đó là những phiên bản train khổ đồ hiếm thôi , chứ bản này thì đầu tư gì chứ , như nhau hết
    tiền mua kc3 đắt gần gấp 3 lần ngọc sc 30% đó a :icon_am: ninja pk ngon còn phải kèm bộ TS kha khá: bèo thì cặp cl20, btkc3 còn muốn xịn phải nhẫn cl 35 & btkc4 vì ninja pk chỉ cần dame + khí công + hp. Train ninja cực lắm chứ đâu sướng như char khác :icon_lengh:

tiền mua kc3 đắt gần gấp 3 lần ngọc sc 30% đó a :icon_am: ninja pk ngon còn phải kèm bộ TS kha khá: bèo thì cặp cl20, btkc3 còn muốn xịn phải nhẫn cl 35 & btkc4 vì ninja pk chỉ cần dame + khí công + hp. Train ninja cực lắm chứ đâu sướng như char khác :icon_lengh:

Takumi còn thiều: Ninja để Pk còn phải có cap áo THTD với giá 2k/v. đồng thời thứ không thể thiếu để ninja pk ngon là Anh Còng

KC3 char nào chả phải mua , trang sức cũng vậy thôi , phiên bản này đồ nhiều mà rẻ , lv lên nhanh , vào pt acc nào cũng lên giống nhau thôi
    end nhé ko tranh luận nữa , nói ra ý kiến cá nhân thôi tranh luận cũng chả đc gì