Private conversations
Help Users

Hướng dẫn sử dụng các chức năng mới trong diễn đàn

Status
    Not open for further replies.

Spynask

Vô Danh Khách
    Các bạn trong đây đã từng tham gia GVN nên tớ chắc rằng các cậu đều biết các chức năng cơ bản như post hình, tạo poll,.... Vì lý do là ở CGVN có add thêm những chức năng mới khác GVN nên tạo cái topic này để cập nhật những hướng dẫn mới dành cho mọi người.

---------------------------------------------------

Danh sách các bài hướng dẫn:
    1. Spoiler - Ẩn đi một nội dung nào đó trong bài post
    2. Youtube - Post video clip từ Youtube

Spoiler

Giới thiệu: Ẩn đi một nội dung nào đó làm ảnh hưởng đến quá trình chờ load trang của diễn đàn như hình ảnh kích cỡ lớn,.... Người xem phải nhấn vào nút Show để xem.
    BBcode:
    PHP:
    [spoiler][/spoiler]
    Hướng dẫn sử dụng: Bạn đặt phần nội dung muốn ẩn vào trong tag nói trên, thành viên nào muốn xem sẽ nhấp vào nút Show để xem.
    Ví dụ: Tớ sẽ ẩn đi câu "Đây là Spoiler" thì tớ sẽ chèn vào bài viết như sau:
    PHP:
    [spoiler]Đây là Spoiler[/spoiler]
    Demo:
    Đây là Spoiler

Bổ sung thêm tag
    PHP:
    [MUSIC][/MUSIC] và [FLASH][/FLASH]
    để chơi nhạc Audio /Video và Flash

[MUSIC]http://abc.com/abc.mp3[/MUSIC]

[FLASH]http://www.freegame168.com/flash-game-net-76ewgfks78f/2698.swf[/FLASH]

Chức năng upload file và picture ngay trên homeviet

Để có thể sử dụng chức năng này của diễn đàn bạn cần vào phần mở rộng tính năng trả lời bài viết

Bạn kéo xuống bạn sẽ thấy phần Upload your files to MEGAUPLOAD Và 1 cửa sổ flash của mega ở dưới ! bạn ấn vào chữ B để chọn file bạn muốn upload tiếp đó ở khung bên cạnh bạn điền phần mô tả của file và ấn vào chữ S ! và việc cuối cùng là ngồi đợi để có link direct

Ngay dưới đó là phần Upload your images to ImageShack
    Bạn chọn tập tin ảnh muốn upload và ấn vào chữ host it ! nó sẽ đưa bạn đến cửa sổ có link url để bạn sử dụng \:D/

Status
    Not open for further replies.