Private conversations
Help Users

Guide Hướng dẫn tip khắc phục tình trạng chơi 1 chút là lag game.

kisithanrong

Vang Danh Bốn Biển
    Staff member
    Update: tắt hết tất cả các chương trình quét virus lúc chơi game, nếu còn bị hãy áp dụng cách dưới đây
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cái tình trạng này có lẽ mình là người đầu tiên của sv này bị, từ hồi 7.0 rồi. Nguyên nhân thì chưa rõ. Nhưng mình có 1 tip để giúp các bạn thử giải quyết. Mình ko bao sẽ thành công 100% nhưng ít nhất tip này có tác dụng với trường hợp của mình và 1 số bạn khác.

- Tình trạng: vào game dc vài phút bắt đầu giật lag dù máy tính cấu hình mạnh thế nào đi nữa.
    Khắc phục
    - bước 1: Out hết các acc, sau đó log lại từ đầu (ko phải relog mà là out hoàn toàn)
    -Bước 2: Move acc về nam lâm sau đó bật kinh công lên chạy ra bãi bướm.
    Nên nhớ phải chạy vào trong các bụi rậm, chạy cho đến cây cấu bắc qua bãi ma thì quay lại, cứ thế chạy qua lại bãi bướm này tầm 4 > 6 vòng thì tự nhiên game sẽ mượt lại. Đây là lộ trình chuẩn đống trống > bụi rậm > đồng trống. (đường màu cam)
    Và cứ mỗi lần chơi game là phải chịu khó chạy lại. Ko còn cách nào khác

Mình ko biết lí giải cách chữa này như thế nào nữa, nghe có vẻ nhảm nhưng thật sự là nó có tác dụng. Các bạn nên làm thử

Lưu ý: chỉ nên làm cho từng acc, xong acc này log acc khác vào làm tiếp.
    Trường hợp này theo mình ghi nhận thì tùy acc bị, mình chơi 3 acc nhưng chỉ có 1 acc ko bị, ngoài ra còn có trường hợp là sau 1 thời gian "chạy bộ" thì 1 acc của mình hoàn toàn bt trở lại, còn acc cuối thì bị vĩnh viễn ko hết dc.

Thời gian gần đây thì mình có down game lại trong topic này và sau đó có update lại bản mới nhất của window 10 là bản kỷ niệm 1 năm thì trường hợp này hiện ko xuất hiện ở máy mình nữa. Chắc là do may mắn. Bạn nào còn bị thì cứ áp dụng thử, đây là cách duy nhất mình biết rồi :D
    Chúc thành công

Last edited:
    Nên nhớ phải chạy vào trong các bụi rậm, chạy cho đến cây cấu bắc qua bãi ma thì quay lại, cứ thế chạy qua lại bãi bướm này tầm 4 > 6 vòng thì tự nhiên game sẽ mượt lại. Đây là lộ trình chuẩn đống trống > bụi rậm > đồng trống. (đường màu cam)
    Và cứ mỗi lần chơi game là phải chịu khó chạy lại. Ko còn cách nào khác

chạy xong 4>>6 vòng chắc say vì Bướm lên hết lag

Chưa gặp cái tình trạng như vậy bao giờ, trước nó có lag, tưởng lag game, ai ngờ cái antivirus, tắt nó cái hết lag luôn.
    Chắc chủ thớt down phim và coi phim JAV quá nhiều nên mới bị như vậy chăng? :icon_tx:

t i7 card gtx 950 cũng bị.1 nick thì lâu lâu nó lag.Còn 2 nick thì nick đầu chơi muợt nick 2 lại lag