Private conversations
Help Users

Tình trạng war Guild trong game

Seapudan

Vang Danh Bốn Biển
    Hôm qua trong game có bùng nổ trận war giữa 2 guild BạchLjênGiáo và CửuLongPkBang. Mình thấy rất không hài lòng về chuyện war ngày hôm đó.War Guild là để anh em có thể giải trí, tu luyện kĩ thuật PK của mình và quan trọng hơn nữa là giải hòa những thù oán với nhau, nhưng cứ sau cơn bão lại có 1 cơn bão khác, 2 guild lại vẫn như trước, ít khi nào mình không thấy các mem trong game war = mồm chửi tung tóe ồn ào trên kênh sư tử hống, làm ảnh hưởng không những đến đối phương mình đang war mà còn cả những người khác nữa. Không phải ai cũng thích nhìn thấy các câu "chém nhau" của các quá pro trên kênh sth khi đang luyện game cả. Cũng như VõĐangPhái và VõLâmChíTôn, sau khi 2 bên thỏa thuận war G để làm hòa với nhau nhưng vẫn là bài ca muôn thuở, sau cuộc bão tố war G lại đến cuộc chiến war mồm trên kênh STH rồi thách thức nhau. Vậy đến khi nào thì thù oán mới chấm dứt? Chơi game là để giải trí, để thư giãn cơ thể và đầu óc sau 1 ngày làm việc/học hành căng thẳng. TÔI XIN MẠO MỤI HỎI CÁC BÁC 1 CÂU : "CÁC BÁC CHƠI GAME ĐỂ CÓ NHỮNG GIÂY PHÚT VUI VẺ ĐOÀN KẾT, HAY LÀ CHƠI GAME ĐẾ GÂY THÙ OÁN?"

Có câu quân tử không chấp tiểu nhân. Sau topic này tôi mong mọi người tự suy ngẫm lại những gì mình làm có đáng mặt quân tử không? Có đáng để các mem khác trong game tôn trọng hay không? Tôi nghĩ các bác là những người cũng đã có tuổi, có người cũng đã có gia đình. Sao không nhẫn nại, kiềm chế bản thân 1 chút để làm 1 quân tử chính đáng, để làm gương cho những người khác và để mọi người tôn trọng? Mong răng sau cơn mưa bão trời sẽ sáng mãi.

Thân.

Cuộc sống và cả trong game cũng như khi bạn bị cưỡng hiếp...nếu không thay đổi dc thì cố gắng tận hưởng thôi...Ủng hộ thành ý của bạn nhưng mình nghĩ chẳng thay đổi dc j!

Không thể làm gì hơn, được chỉ mong là những người đó sẽ tự thay đổi thôi

vậy mới vui...server đông người...thu hút..sôi động.
    Ân oán giang hồ mà giải hết thì còn gì thú vị...train train train và train à ?

Hôm qua trong game có bùng nổ trận war giữa 2 guild BạchLjênGiáo và CửuLongPkBang. Mình thấy rất không hài lòng về chuyện war ngày hôm đó.War Guild là để anh em có thể giải trí, tu luyện kĩ thuật PK của mình và quan trọng hơn nữa là giải hòa những thù oán với nhau, nhưng cứ sau cơn bão lại có 1 cơn bão khác, 2 guild lại vẫn như trước, ít khi nào mình không thấy các mem trong game war = mồm chửi tung tóe ồn ào trên kênh sư tử hống, làm ảnh hưởng không những đến đối phương mình đang war mà còn cả những người khác nữa. Không phải ai cũng thích nhìn thấy các câu "chém nhau" của các quá pro trên kênh sth khi đang luyện game cả. Cũng như VõĐangPhái và VõLâmChíTôn, sau khi 2 bên thỏa thuận war G để làm hòa với nhau nhưng vẫn là bài ca muôn thuở, sau cuộc bão tố war G lại đến cuộc chiến war mồm trên kênh STH rồi thách thức nhau. Vậy đến khi nào thì thù oán mới chấm dứt? Chơi game là để giải trí, để thư giãn cơ thể và đầu óc sau 1 ngày làm việc/học hành căng thẳng. TÔI XIN MẠO MỤI HỎI CÁC BÁC 1 CÂU : "CÁC BÁC CHƠI GAME ĐỂ CÓ NHỮNG GIÂY PHÚT VUI VẺ ĐOÀN KẾT, HAY LÀ CHƠI GAME ĐẾ GÂY THÙ OÁN?"

Có câu quân tử không chấp tiểu nhân. Sau topic này tôi mong mọi người tự suy ngẫm lại những gì mình làm có đáng mặt quân tử không? Có đáng để các mem khác trong game tôn trọng hay không? Tôi nghĩ các bác là những người cũng đã có tuổi, có người cũng đã có gia đình. Sao không nhẫn nại, kiềm chế bản thân 1 chút để làm 1 quân tử chính đáng, để làm gương cho những người khác và để mọi người tôn trọng? Mong răng sau cơn mưa bão trời sẽ sáng mãi.

Thân.

đâu phải là muốn war G đâu bạn. nói thật là G tui chẳng muốn war chút nào . trong lần này thì mình biết 2 G ( BachLienGiao và CuuLongPk ) bên nào cũng có 1 fần lỗi và chẵng ai đúng ..nói là war để giao lưu với nhau nhưng chưa gì đã war mòm trứơc với những từ ngữ khiêu khích chưỡi bới lẫn nhau thì xem ra thế nào .Ý kiến của bạn là đúng chứ mình không phủ nhận là SAi nhưng đâu phải muốn không war là đựơc khi 1 bên thì quá hiếu chiến còn 1 bên thì muốn bình yên (trong khi đó mình là BC G CuuLongpk cũng đã từng nói vói BC G BacLiênGiao về tất cả các chuyện khi 2 bên war xong và hậu quả của nó ,,nhưng fần bên kia chỉ nói là lời nói rồi không thể rút lại . như thế thì các bạn hãy cho mình 1 ý kiến xem ...........Thể hiện đẳng cấp của 1 G không phải để war hay tranh giành box G gì mà là thể hiên cho mọi người xem phong cách của G đo ra sao ???????? ( và đây là thế giới ảo nên đôi khi không làm theo ý mình được ) thay mặt toàn thể G CuuLongpk xin gởi lời xin lỗi đến với các bạn trong Homeviêt vì có những trân war mòm trên STH trên và đã làm ảnh hửơng đến các bạn......

Vấn đề mâu thuẫn hay là bị ức hiếp trong game là chuyện xảy ra hàng ngày vì đó là game, trong game người ta được làm những thứ mà cuộc sống đời thường không dám làm hoặc không có khả năng làm.... Với những game mang tính chất đối kháng thì điều đó là bản chất, người này không làm thế thì sẽ có người khác làm thế, hôm nay không ai làm thế nhưng ngày mai sẽ có người làm. Có hai cách để giải quyết: một là nghỉ game này tìm một game khác, hai là tạo chỗ đứng cho mình nếu bị ức hiếp hãy phản kháng, nếu không đủ sức hãy tạo liên minh. Đoàn kết các thành viên trong G để tương trợ lẫn nhau.. mở rộng quan hệ với các G khác. Trong các trận chiến không có chỗ cho những lý luận mang tính đúng sai. Bạn chỉ đúng khi bạn là người chiến thắng...
    Một vài ý kiến nho nhỏ đóng góp cho cả hai G nếu có sai thì cũng đừng chửi nhé :D:D

Một trân chiến giữa QuyenToanpk và bachLienGiao đã kết thúc win cho QuyenToanpk
    để xem lần này mấy ông bạn G BacLienGiao có cảm nghĩ gì :)) :)) khi không có 12x mà vẫn WIn :)) :))

dĩ hòa vi quý đi các bạn tốt nhất là 1 điều nhịn 9 điều lành :D chơi game là để vui vẻ thui mà

Trong các trận chiến không có chỗ cho những lý luận mang tính đúng sai. Bạn chỉ đúng khi bạn là người chiến thắng...
    Câu này là quá chuẩn mực rồi. Vinh quang cho kẻ chiến thắng.
    Up cho mọi người đọc.

dù biết là vậy nhưng hãy nhìn đám BachLienGiao báy giờ kìa ...giống như cái đám ô hộp...đi cắn bạy wanh không lại rồi chạy.. kill auto.. từa lưa hết,,..thua 2 trận war liên tip .thix khiêu chiến rồi để nhận lấy hậu quả thê thảm...Thua CLPK đỗ lí do vì 12x can thiệp ..rồi giờ thua QuyenToanpk thì không cam tâm đi kill auto G người ta khắp nơi...
    không biết bây giờ cái đám đó giống cái gì nữa..nói chung 2 chữ botay.con

đâu phải là muốn war G đâu bạn. nói thật là G tui chẳng muốn war chút nào . trong lần này thì mình biết 2 G ( BachLienGiao và CuuLongPk ) bên nào cũng có 1 fần lỗi và chẵng ai đúng ..nói là war để giao lưu với nhau nhưng chưa gì đã war mòm trứơc với những từ ngữ khiêu khích chưỡi bới lẫn nhau thì xem ra thế nào .Ý kiến của bạn là đúng chứ mình không phủ nhận là SAi nhưng đâu phải muốn không war là đựơc khi 1 bên thì quá hiếu chiến còn 1 bên thì muốn bình yên (trong khi đó mình là BC G CuuLongpk cũng đã từng nói vói BC G BacLiênGiao về tất cả các chuyện khi 2 bên war xong và hậu quả của nó ,,nhưng fần bên kia chỉ nói là lời nói rồi không thể rút lại . như thế thì các bạn hãy cho mình 1 ý kiến xem ...........Thể hiện đẳng cấp của 1 G không phải để war hay tranh giành box G gì mà là thể hiên cho mọi người xem phong cách của G đo ra sao ???????? ( và đây là thế giới ảo nên đôi khi không làm theo ý mình được ) thay mặt toàn thể G CuuLongpk xin gởi lời xin lỗi đến với các bạn trong Homeviêt vì có những trân war mòm trên STH trên và đã làm ảnh hửơng đến các bạn......

Mình không dám chỉ trách ai, chỉ khuyên các bạn đừng nên gây thù oán quá mức với nhau, dĩ nhiên, game mà không pk, không chém giết thì rất tẻ nhạt, nhưng làm gì cũng nên 1 vừa 2 phải. Ân oán với nhau tốt nhất là nên giải quyết cho tốt đẹp cho 2 bên, cũng cần 1 chút nhẫn nại từ 2 bên nữa. Như mình vậy toàn bị kill auto thôi, tuy rất bực mình và có khi biết là ai giết mình, nhưng có bao giờ mình vác VK đi săn lại ai đâu. Mình mong là 2 bên G sẽ hoà bình với nhau, không chém giết để khỏi ảnh hưởng đến người khác. :)

war G là 1 phần ko thể thiếu của game . có pk có chém giết có thù oán.... mới tạo nên giang hồ . Tuy nhiên hiện h tình trạng war G diễn biến khá phưc tạp. Theo mình nghĩ nên đợi anh HK có nhưng quy định mới, nhưng chế tài cụ thể nhằm tránh tình trangj war lộn xộn war bừa bãi như hiện nay.

Chơi game phải cần vào cái tự giác của mọi người ko phải lúc nào phải chờ người ta nói rồi mới hiểu và nhận thức rõ ràng đc . War Guil cũng thế , nếu biết trước war vui vẻ và ko có thù oán thì cứ war . Còn mà biết war ko có kết quả và ngay ra dư luận thì dẹp đi cho khỏe y:D

Chơi game phải cần vào cái tự giác của mọi người ko phải lúc nào phải chờ người ta nói rồi mới hiểu và nhận thức rõ ràng đc . War Guil cũng thế , nếu biết trước war vui vẻ và ko có thù oán thì cứ war . Còn mà biết war ko có kết quả và ngay ra dư luận thì dẹp đi cho khỏe y:D

Con người mà đâu phải thiên thần mà biết trc đc mọi thứ chứ bạn ;))

giang hồ nổi sóng rồi đây đêm qua may mà thức không thì sáng nay về thành dưỡng sức rồi bị chó nó cắn liên tục và liên tục

Những trận War G gần đây đa số là do thù oán giữa một số thành viên của 2 G với nhau rồi mới dẫn đến việc war G hoặc do tranh Box. Như vậy về bản chất những trận War này vẫn chỉ là giải quyết ân oán nhưng ở cấp độ cao hơn, không dừng ở vài thành viên với nhau mà là của tất cả 2 G thậm chí có cả sự tham chiến của các G khác. Việc chờ đợi anh HK ra một quy định về war G có lẽ là rất khó bởi việc các member ra vào các G cũng dễ gần như đi chợ, việc quản lý các mem chủ yếu dựa vào ý thức của chính họ. Mới đây quy định về kill auto đã bị phá bỏ, lời nguyền phong ấn những "bóng ma" đã bị phá vỡ, giang hồ lại dậy sóng, máu nhuộm đỏ NL, xương phơi trắng TLH. Mấy đêm nay về TNQ, BVQ, NL, TLH của tất cả các Sever đều thấy rất đông các bằng hữu giang hồ quần tụ đứng trò chuyện, múa đao mài kiếm. Trên kênh STH ko còn tiếng mua bán mà chỉ còn lời lẽ chửi rủa, thách thức nhau. Thôi, thời thế tạo anh hùng, quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy các hiệp khách hãy tự thích nghi với hoàn cảnh này. Có lẽ ta sẽ làm 1 acc gà đêm đêm oánh cóc còn ngày tán tỉnh mấy nàng Dp xinh đẹp ở HB thôi.

dù biết là vậy nhưng hãy nhìn đám BachLienGiao báy giờ kìa ...giống như cái đám ô hộp...đi cắn bạy wanh không lại rồi chạy.. kill auto.. từa lưa hết,,..thua 2 trận war liên tip .thix khiêu chiến rồi để nhận lấy hậu quả thê thảm...Thua CLPK đỗ lí do vì 12x can thiệp ..rồi giờ thua QuyenToanpk thì không cam tâm đi kill auto G người ta khắp nơi...
    không biết bây giờ cái đám đó giống cái gì nữa..nói chung 2 chữ botay.con

BLG đã thành lập cách đây khá lâu. Từ hối mình còn 6x cơ, các mem BLG hồi đó cũng tự cao tự đắc hay đi pk bừa bãi lắm, sau này thì tan ra rồi tụ lại thành Võ Lâm Chí Tôn bây giờ. Nói chung có thể khẳng định 1 câu, BLG ngày xưa và bây giờ đều thích chém người.

BLG đã thành lập cách đây khá lâu. Từ hối mình còn 6x cơ, các mem BLG hồi đó cũng tự cao tự đắc hay đi pk bừa bãi lắm, sau này thì tan ra rồi tụ lại thành Võ Lâm Chí Tôn bây giờ. Nói chung có thể khẳng định 1 câu, BLG ngày xưa và bây giờ đều thích chém người.

haizz nói chung bây giờ CLPK chỉ muốn 8 zí ae trong G và các ae trong homeviet..chẵng muốn làm gì khác nữa :D zi cho nók lành :D :D :D