Private conversations
Help Users

Tôi không đồng tình với cách làm việc của GM

Status
    Not open for further replies.

avenir

Vang Danh Bốn Biển
    Sau hai lần bị reset về mo, thực sự chẳng còn mặn mà gì với game nữa cả nhưng vì tiếc đồ, tiếc công đầu tư và không muốn bỏ đi những người bạn lâu năm trong game nên vẫn ráng chơi. Lần thứ nhất reset hỗ trợ khi reset là @. Một acc giá trị 3m VNĐ hỗ trợ được 30k@ thực sự rất đau nhưng ai cũng thế và có người còn thiệt thòi hơn mình nên cũng chấp nhận. Sau đó admin còn hứa sẽ hỗ trợ lần hai nhưng chờ nổ con mắt cũng ko thấy ( tôi nghĩ lời hứa này nhiều người vẫn nhớ và còn thắc mắc đến tận bây giờ nhưng ko ai dám hỏi ). Sang lần thứ hai reset không báo trước như lần một mà admin chơi trò du kích cho member ko kịp trở tay. Công sức kéo acc NINJA lên gần 130 coi như đi tong. Lần hai này GM hỗ trợ sau rs là giờ chơi tăng EXP cho member theo % của lv. Tuy nhiên hỗ trợ này có khi bị lỗi mất và mỗi lần gõ lệnh lấy lại tụt cả mấy chục giờ chơi. Trong thời gian vừa qua vì một số lý do cá nhân nên tôi ko log acc được thời gian hỗ trợ còn hơn 200 giờ chơi. Cho đến ngày hôm qua bỗng dưng cái hỗ trợ bị mất. Đã thử gõ lệnh !mariaozawa come lấy lại nhưng ko hiện lên. Tôi có lập topic báo lỗi nhưng sau 24h ko thấy GM nói gì cả. Đến tận hồi nãy tôi hỏi lại lần nữa GM HK trả lời : " HIỆN NAY MỌI VẤN ĐỀ VỀ BUF HỖ TRỢ ĐÃ HẾT HẠN SUPPORT ". Vậy cho tôi hỏi admin quy định giờ hỗ trợ làm cái gì ? Chính admin đã nói hỗ trợ MO là để những người ko có thời gian chơi thường xuyên vẫn được công bằng khi rs. Bây giờ lại nói quy định thời gian support khi có lỗi là như thế nào ? Tôi thấy câu trà lời ko thoả đáng. Tôi yêu cầu admin giải thích rõ ràng vấn đề này.
    P/S: Đang bức xúc có thể câu cú lộn xộn mong mọi người thông cảm.

Sau hai lần bị reset về mo, thực sự chẳng còn mặn mà gì với game nữa cả nhưng vì tiếc đồ, tiếc công đầu tư và không muốn bỏ đi những người bạn lâu năm trong game nên vẫn ráng chơi. Lần thứ nhất reset hỗ trợ khi reset là @. Một acc giá trị 3m VNĐ hỗ trợ được 30k@ thực sự rất đau nhưng ai cũng thế và có người còn thiệt thòi hơn mình nên cũng chấp nhận. Sau đó admin còn hứa sẽ hỗ trợ lần hai nhưng chờ nổ con mắt cũng ko thấy ( tôi nghĩ lời hứa này nhiều người vẫn nhớ và còn thắc mắc đến tận bây giờ nhưng ko ai dám hỏi ). Sang lần thứ hai reset không báo trước như lần một mà admin chơi trò du kích cho member ko kịp trở tay. Công sức kéo acc NINJA lên gần 130 coi như đi tong. Lần hai này GM hỗ trợ sau rs là giờ chơi tăng EXP cho member theo % của lv. Tuy nhiên hỗ trợ này có khi bị lỗi mất và mỗi lần gõ lệnh lấy lại tụt cả mấy chục giờ chơi. Trong thời gian vừa qua vì một số lý do cá nhân nên tôi ko log acc được thời gian hỗ trợ còn hơn 200 giờ chơi. Cho đến ngày hôm qua bỗng dưng cái hỗ trợ bị mất. Đã thử gõ lệnh !mariaozawa come lấy lại nhưng ko hiện lên. Tôi có lập topic báo lỗi nhưng sau 24h ko thấy GM nói gì cả. Đến tận hồi nãy tôi hỏi lại lần nữa GM HK trả lời : " HIỆN NAY MỌI VẤN ĐỀ VỀ BUF HỖ TRỢ ĐÃ HẾT HẠN SUPPORT ". Vậy cho tôi hỏi admin quy định giờ hỗ trợ làm cái gì ? Chính admin đã nói hỗ trợ MO là để những người ko có thời gian chơi thường xuyên vẫn được công bằng khi rs. Bây giờ lại nói quy định thời gian support khi có lỗi là như thế nào ? Tôi thấy câu trà lời ko thoả đáng. Tôi yêu cầu admin giải thích rõ ràng vấn đề này.

ko có gì để giải thích nữa và cũng ko muốn giải thích, bạn đừng chơi nữa nếu cảm thấy bức xúc và khó chịu, bạn nên biết CÁI GÌ CŨNG KO HOÀN HẢO, CÁI GÌ CŨNG CÓ THỂ XẢY RA SỰ CỐ NGOÀI Ý MUỐN, VÀ MỌI SỰ CỐ NẾU KO KHẮC PHỤC ĐƯỢC THÌ CŨNG PHẢI CHẤP NHẬN, nếu thấy chấp nhận thì chơi cho vui, thông cảm được thì trân trọng, ko thông cảm được thì tôi xin lỗi bạn vì đã để cho sự cố này ảnh hưởng đến bạn, nếu bạn thấy xin lỗi là ko đủ và ko chấp nhận việc này thì admin cũng ko có cách gì tốt hơn

server thỉnh thoảng có 1 số vấn đề làm cho gamer khó chịu , ko vừa ý, nhưng các bạn hãy chấp nhận nó vì khi bug đã ko được gq có nghĩa là admin đã ko thể giải quyết, ngoài khả năng, mất kiểm soát với vấn đề đó.

http://diendan.hiepkhach.info/showthread.php?51861-Anh-HK-xem-x%C3%A9t-%C4%91%E1%BB%81n-b%C3%B9-l%E1%BA%A1i-l%E1%BB%97i-bug-m%E1%BA%A5t-h%E1%BB%97-tr%E1%BB%A3-x-exp-MO&highlight=
    Đợi chờ là hạnh phúc

ko có gì để giải thích nữa và cũng ko muốn giải thích, bạn đừng chơi nữa nếu cảm thấy bức xúc và khó chịu, bạn nên biết CÁI GÌ CŨNG KO HOÀN HẢO, CÁI GÌ CŨNG CÓ THỂ XẢY RA SỰ CỐ NGOÀI Ý MUỐN, VÀ MỌI SỰ CỐ NẾU KO KHẮC PHỤC ĐƯỢC THÌ CŨNG PHẢI CHẤP NHẬN, nếu thấy chấp nhận thì chơi cho vui, thông cảm được thì trân trọng, ko thông cảm được thì tôi xin lỗi bạn vì đã để cho sự cố này ảnh hưởng đến bạn, nếu bạn thấy xin lỗi là ko đủ và ko chấp nhận việc này thì admin cũng ko có cách gì tốt hơn

server thỉnh thoảng có 1 số vấn đề làm cho gamer khó chịu , ko vừa ý, nhưng các bạn hãy chấp nhận nó vì khi bug đã ko được gq có nghĩa là admin đã ko thể giải quyết, ngoài khả năng, mất kiểm soát với vấn đề đó.

Anh yên tâm. Sau khi thanh lý xong đồ tôi chắc chắn sẽ nghỉ game. Đó là điều tất nhiên. Nhưng anh cũng nên xem lại cách làm việc của anh trong thời gian gần đây. Nhiệt huyết game hình như đã được thay vào bởi thứ khác. Tôi biết nhiều người cũng ức chế như tôi nhưng ko ai nói. Coi như tôi đại diện cho họ nói ra vậy. Game HK là game gần như gắn liền với tôi từ thời AS đến nay. Chưa có game nào gắn bó lâu với tôi như game này. Nhưng sức chịu đựng của tôi cũng có hạn. Tính của tôi có gì nói đấy nhiều khi làm anh khó chịu, cái này tôi biết. Khi bản thân tôi thấy game đã mất đi những gì vốn có của nó là mang lại cảm giác vui vẻ cho người chơi tôi sẽ dừng lại. Thanks.

Hoan hô cho người thẳng thắn!
    Nhiệt huyết đi kèm với lợi nhuận!Khi lợi nhuận giảm đi trông thấy thì sẽ giảm đầu tư,chuyển đổi hình thức.Chuyển đổi mãi mà vẫn k thấy hiệu quả thì sẽ buông xuôi!Chỉ còn là cố vớt vát những gì còn sót lại!
    Ai chơi tiếp đc thì chơi,k chơi đc tiếp thì cứ nghỉ.Sẽ lại có những người mới vào chơi,thưa thớt dần rồi tự kết thúc cuộc chơi này thôi!
    Đã có nhiều lời nói ra mà k thực hiện,hứa hẹn mà không thực hiện 1 lần ảnh hưởng ít,chứ quá nhiều lần thì sẽ dẫn đến đoạn kết thôi mà!

Anh yên tâm. Sau khi thanh lý xong đồ tôi chắc chắn sẽ nghỉ game. Đó là điều tất nhiên. Nhưng anh cũng nên xem lại cách làm việc của anh trong thời gian gần đây. Nhiệt huyết game hình như đã được thay vào bởi thứ khác. Tôi biết nhiều người cũng ức chế như tôi nhưng ko ai nói. Coi như tôi đại diện cho họ nói ra vậy. Game HK là game gần như gắn liền với tôi từ thời AS đến nay. Chưa có game nào gắn bó lâu với tôi như game này. Nhưng sức chịu đựng của tôi cũng có hạn. Tính của tôi có gì nói đấy nhiều khi làm anh khó chịu, cái này tôi biết. Khi bản thân tôi thấy game đã mất đi những gì vốn có của nó là mang lại cảm giác vui vẻ cho người chơi tôi sẽ dừng lại. Thanks.

bạn ko đại diện cho ai cả, ngoài bản thân bạn, bạn ko đủ tư cách này. Admin luôn hiểu rõ cách làm việc của mình, luôn review lại các sai sót để chỉnh sửa kịp thời, đó mới là nhiệt huyết.

Sau hai lần bị reset về mo, thực sự chẳng còn mặn mà gì với game nữa cả nhưng vì tiếc đồ, tiếc công đầu tư và không muốn bỏ đi những người bạn lâu năm trong game nên vẫn ráng chơi.
    Ráng làm chi, tiếc đồ thì đồ vẫn còn đó, thanh lí hết đi chứ chơi làm gì khi ko còn nhiệt huyết, bạn bè thì gặp ở forums, yahoo chat, facebook... thiếu gì chỗ giao lưu

tôi luôn thầm ghi nhớ những gì mà các gamer đã đóng góp khi tham gia game, dù ko phải bằng tiền bạc, nạp cash nhiều
    họ biết chơi, biết gắn bó, biết chấp nhận và chia sẻ với admin . Họ cũng sẽ có đôi lúc ko vừa ý, bực mình, nhưng mục đích chơi game của họ nhẹ nhàng hơn nên họ dễ chấp nhận hơn

Ko có nhà phát hành nào, đặc biệt là game HKGH làm vừa lòng game thủ cả:
    -AS thì khỏi nói, điều hài hước là sau khi AS đóng cửa vì bị hack tràn lan, người chơi teo tóp thì sau này 1 số gamer lại "mong có 1 server như AS ngày xưa để chơi".
    -HKUS thì nó quản lí chặt quá, gamer việt bị kì thị vì cách chơi, game cày lên chậm, gamer Việt chơi ngày càng ít.
    -HK Sing thì đã đóng cửa vì ko còn lợi nhuận, hết hợp đồng
    -HK Dzo bị xem là hút máu, BQT bị xem là lũ ngốc, yếu kém, bị 1 số admin private khác chê bai này nọ rồi tự tưởng tượng ra cách làm việc của dzogame và mgame để đánh giá, hài hước khó tả hết.
    -HK Yulgangvn.com, giấc mơ hoàn hảo nhưng chưa thành hiện thực của fan HKGH, những người có trí tưởng tượng phong phú và hoài bão lớn lao, hãy cùng chờ đợi.
    -Hàng chục server private khác, open rồi close, change domain, thu tiền, close==> open==> close...... vô hạn tuần hoàn
    ===>Có NPH HKGH nào thỏa mãn được gamer Việt?

Homeviet game server chỉ do 1 người quản lí tất cả game, web, forum, trình độ hạn chế
    Vì vậy việc ko làm cho ai đó như bạn bất mãn là điều khó tránh.

KHi mở lòng ra bạn sẽ vui, nhất là khi bạn biết cách đứng từ mọi hướng để nhìn.

nhân tiện cũng nói luôn về topic này

http://diendan.hiepkhach.info/showt...bù-lại-lỗi-bug-mất-hỗ-trợ-x-exp-MO&highlight=
    Hiện nay vấn đề này đã ngoài tầm kiểm soát
    ai mất ít, mất nhiều gì thực tế cũng ko biết là bao nhiêu, cũng có người ko mất.
    vì khi áp dụng ko nghĩ là sẽ có bug.

Vì vậy đền bù thời gian cụ thể cho 1 char nào đó bao nhiêu h là ko thể
    Sau khi kết thúc sự kiện này , dự kiến khoảng 1 tháng đến 45 ngày,

admin sẽ cộng tiếp 1 khoảng thời gian cố định tiếp tục cho các char được hỗ trợ theo hình thức thể hiện khác thay vì icon, sẽ x exp trực tiếp vào khi đánh quái, ko còn sử dụng icon buff nữa.

Hiện này do các gamer còn buff HT vẫn còn nên phải chời thêm 1 tg ngắn nữa mới mở tiếp đợt hỗ trợ x exp tiếp theo, việc này đã được tính toán và code sẵn. và chắc chắn sẽ ko còn lỗi mất như buff MO nữa.

Hoan hô cho người thẳng thắn!
    Nhiệt huyết đi kèm với lợi nhuận!Khi lợi nhuận giảm đi trông thấy thì sẽ giảm đầu tư,chuyển đổi hình thức.Chuyển đổi mãi mà vẫn k thấy hiệu quả thì sẽ buông xuôi!Chỉ còn là cố vớt vát những gì còn sót lại!
    Ai chơi tiếp đc thì chơi,k chơi đc tiếp thì cứ nghỉ.Sẽ lại có những người mới vào chơi,thưa thớt dần rồi tự kết thúc cuộc chơi này thôi!
    Đã có nhiều lời nói ra mà k thực hiện,hứa hẹn mà không thực hiện 1 lần ảnh hưởng ít,chứ quá nhiều lần thì sẽ dẫn đến đoạn kết thôi mà!

việc này anh cũng nói thẳng với em thế này, ko có tiền, ko có lợi nhuận thì ko có gì tồn tại được. Chẳng ai phủ nhận cả.
    server có chuyển đổi hình thức này kia là cũng muốn nó tồn tại lâu dài, còn ko liệu có còn cái forums này ơ đây để post bài
    hay ko? Lúc mới open server mấy năm trước , server quăng ở nhà ở cty, hầu như chả tốn chi phí gì, còn sau này nếu server cứ để mãi 1 tình trạng thì làm sao có thể duy trì được với nhiều loại chi phí ngầm, chi phí nổi để tồn tại?
    Còn ý em nói vớt vát gì em có thể nói rõ ra ko? Anh là admin, anh còn thì game còn chứ ko phải vớt vát để trục lợi rồi kết thúc nó
    .
    Em nghĩ mọi việc anh làm là vì lợi lộc bản thân thì anh cũng ko phản đối, nhưng đừng dùng từ vớt vát ở đây.
    Tiền anh thích nhưng anh ko tham đâu Thủy ạ.

bạn ko đại diện cho ai cả, ngoài bản thân bạn, bạn ko đủ tư cách này. Admin luôn hiểu rõ cách làm việc của mình, luôn review lại các sai sót để chỉnh sửa kịp thời, đó mới là nhiệt huyết.

Câu trả lời cho những gì tôi nói đây. Ngoài ra còn nhiều lắm kể cả SMOD cũng có chứ ko riêng gì member đâu.
    Ráng làm chi, tiếc đồ thì đồ vẫn còn đó, thanh lí hết đi chứ chơi làm gì khi ko còn nhiệt huyết, bạn bè thì gặp ở forums, yahoo chat, facebook... thiếu gì chỗ giao lưu
    Nếu anh hỗ trợ @ chứ ko phải EXP thì tôi cũng bán nghỉ rồi chứ cần gì anh nói (happy)
    Mà thôi chúng ta là đàn ông ko đôi co như đàn bà nữa. Cứ thế đi anh

Câu trả lời cho những gì tôi nói đây. Ngoài ra còn nhiều lắm kể cả SMOD cũng có chứ ko riêng gì member đâu.

Nếu anh hỗ trợ @ chứ ko phải EXP thì tôi cũng bán nghỉ rồi chứ cần gì anh nói (happy)
    Mà thôi chúng ta là đàn ông ko đôi co như đàn bà nữa. Cứ thế đi anh

tốt thôi , ít ra admin cũng thấy sự đánh giá của mình chính xác.
    giữa tôi với bạn kết thúc nhé, "ko đôi co như đàn bà nữa".

7 phương pháp làm giảm sự căng thẳng ức chế

Những phương cách hữu hiệu để có một cuộc sống ít bị căng thẳng, áp lực hơn.

Áp lực và căng thẳng tác động đến nhiều người. Đối với một số người thì căng thẳng là do công việc khó khăn, hoặc gia đình không đầm ấm. Đối với số khác thì đó là do có những thói quen xấu như nhậu nhẹt, hút thuốc và thói quen ăn uống không lành mạnh. Nhưng đối với nhiều người, những mối lo lắng không đếm xuể có thể dẫn đến sự căng thẳng mà bạn không hề mong đợi.

Có thể bạn sẽ không bao giờ hoàn toàn thoát ra được khỏi sự căng thẳng. Nhưng nếu bạn cảm thấy bị căng thẳng thì có 7 cách đơn giản giúp bạn giảm bớt được căng thẳng trong cuộc sống.

Làm một việc thôi, đừng ôm đồm quá.

Đây là cách hay và dễ nhất giúp bạn giảm căng thẳng. Tập trung vào, mỗi lúc làm một việc thôi. Gạt bỏ hết những suy nghĩ cùng các trò tiêu khiển và chọn ra một việc để hoàn thành. Bạn sẽ cảm thấy hối thúc muốn làm những chuyện khác nữa, nhưng tập trung vào một việc trong một thời điểm sẽ giúp bạn giải quyết được những nhiệm vụ khó khăn đó.

Làm thông thoáng lịch trình làm việc bận rộn của bạn

Lịch trình làm việc bận rộn có thể gây căng thẳng quá mức. Hãy giảm bớt những trọng trách mà bạn phải gánh vác trong cuộc sống, chỉ đảm nhận những gì thực sự cần thiết và học cách nói “Không” với những gì không cần thiết. Hãy hoàn tất công việc nhanh chóng và chừa ra một khoảng thời gian trống giữa những nhiệm vụ mà bạn phải hoàn thành. Mọi việc luôn luôn kéo dài hơn bình thường. Do đó, việc đơn giản hóa lịch trình làm việc và luôn thực hiện sớm công việc sẽ giúp làm giảm căng thẳng.

Tạo lập một lối sống năng động hơn

Hãy trở nên năng động mỗi ngày. Đi bộ, đi bộ việt dã và chơi thể thao là một số hoạt động sẽ khiến bạn phải di chuyển. Các bài tập thể dục nhịp điệu và yoga cũng rất tốt, vì chúng không chỉ giúp giải tỏa căng thẳng mà còn giúp bạn cảm thấy khỏe hơn và trông dễ nhìn hơn.

Mỗi tháng có thêm một thói quen ăn uống có lợi cho sức khỏe

Cải thiện sức khỏe toàn diện sẽ giúp bạn giảm căng thẳng. Thực hiện quá trình cải thiện này chậm thôi. Như vậy, bạn sẽ không bị căng thẳng hơn. Và hãy tập cho mình chỉ 1 thói quen vào một thời điểm. Ăn trái cây và rau thay cho thức ăn vặt; bỏ thuốc lá; nấu những bữa tối với hàm lượng dinh dưỡng có lợi cho sức khỏe; uống nước lọc thay vì uống sô đa là những thói quen có lợi cho sức khỏe và giúp bạn giảm căng thẳng.

Làm những việc giúp bạn bình tĩnh

Một số hoạt động giúp trấn tĩnh tinh thần mà mọi người thường làm là chợp mắt một tý, đi tắm hoặc đọc sách. Một số người lại có thể bình tĩnh lại bằng cách làm việc nhà hoặc làm vườn. Hoặc có thể bạn thích ngồi suy ngẫm, đi dạo… Bất kỳ hình thức hoạt động nào cũng tốt, miễn là bạn tìm ra được cách nào có hiệu quả với bạn và giúp bạn giảm được căng thẳng.

Hãy vui vẻ

Luôn sẵn sàng cười thật thoải mái dù chỉ trong khoảnh khắc. Dành thời gian cho gia đình cũng có thể là cách hay để có được sự vui vẻ… Bạn cũng có thể thêm chương trình hài vào danh sách các kênh TV bạn phải xem để được cười vui. Hoặc bạn có thể áp dụng cả 2 cách trên.

Đừng quên tập thở

Hít thở đúng cách là một trong những phương thuốc tốt nhất để trị “bệnh” căng thẳng. Cũng giống như việc trầm tư suy ngẫm, các bài tập hít thở giúp cơ thể và đầu óc bạn thư giãn. Nếu bạn cảm thấy mình đang trở nên “căng” quá mức, hãy dừng lại và hít sâu bằng mũi rồi thở ra từ từ. Hãy nhớ hít thở và bạn sẽ tự mình thoát khỏi những thời khắc đầy căng thẳng.

Trên đời này con người chẳng mấy ai mà không có lòng tham vô đáy. Biết làm gì cho thoả mãn được cho mọi nhu cầu...
    Sự tồn tại lâu bền của con người phụ thuộc vào thái độ, cách sống của mỗi con người ... Game chỉ là ảo thôi nhưng nó cũng là 1 phần cuộc sống. Mất mát đi để nhận lại 1 thứ khác tốt hơn nhưng nỗi đau đó vẫn còn trong miền ký ức...

....'' Đến thì vui đi thì buồn, không đến không đi không vui cũng chẳng phải buồn ''...

Nếu đơn giản chỉ là chơi,a và e chơi ở 2 cấp bậc khác nhau thì e sẽ pm anh để nói chuyện nhiều hơn,dễ chịu,dễ nghe hơn.Nhưng là kinh doanh thì e tự thấy mình k có quyền và k dễ để nói ra vì nghĩ đến việc có nói ra mà lời nói của mình k đc coi trọng thì cũng ái ngại lắm.Nên "cty" của a gây dựng lên thì a hãy cứ điều hành theo cách của a,e có bất mãn,k đồng ý thì cũng k "phá" anh nữa!
    Chỉ có điều e muốn nói là Nếu a hứa điều gì với người chơi mà điều đấy anh phải cân nhắc thiệt hơn thì hãy nghĩ kỹ đừng hứa,đừng nói ra khi anh không thể thực hiện,mà hãy thực hiện đc rồi thì thông báo!
    E dùng từ "cty" ở trên vì e thấy anh k phải là 1ng yêu (thích) game HKGH này mà chỉ là 1 người yêu (thích) kinh doanh dựa trên game này.Cty là do anh tạo lên,nhưng duy trì lại là gamer.A đối đãi k đúng thì gamer sẽ ra đi, sẽ có 1 lớp khác lại vào tiếp tục...nhưng cứ với cách đối đãi như vậy thì chẳng duy trì đc lâu!
    Đó là e nhìn nhận đc 1 phần nào ở vị trí của anh chỉ thấy đc là a đang kinh doanh!Còn e k còn nhìn thấy đc anh đang "chơi" với tâm huyết như ngày đầu.Cũng như e,đến bây h chỉ còn là 1 thói quen mở máy auto vứt đó,k quan tâm mua bán j,hay ai online đang chơi nữa.
    Đúng là cách chơi của e khác nhiều ng nên nhẹ nhàng hơn,những vẫn bất mãn!

Tất cả các lời nói của mọi người trong topic này đều có cái lý đúng của mình . Nhưng thật sự mà nói:

- Game HKGH hiện nay hình như đã bão hòa

- " Suy thoái kinh tế toàn cầu " nó cũng ảnh hưởng đến lượng người chơi game nữa đó . Mấy năm trước bạn kiếm 300k VND/1 ngày thấy đơn giản , giờ thì sao ?

Nói thẳng ra , cứ có tiền tiêu xài thoải mái , ngồi chơi game ai chẳng thích . Nhưng cũng chỉ vì cái Suy thoái kia thôi

Nếu đơn giản chỉ là chơi,a và e chơi ở 2 cấp bậc khác nhau thì e sẽ pm anh để nói chuyện nhiều hơn,dễ chịu,dễ nghe hơn.Nhưng là kinh doanh thì e tự thấy mình k có quyền và k dễ để nói ra vì nghĩ đến việc có nói ra mà lời nói của mình k đc coi trọng thì cũng ái ngại lắm.Nên "cty" của a gây dựng lên thì a hãy cứ điều hành theo cách của a,e có bất mãn,k đồng ý thì cũng k "phá" anh nữa!
    Chỉ có điều e muốn nói là Nếu a hứa điều gì với người chơi mà điều đấy anh phải cân nhắc thiệt hơn thì hãy nghĩ kỹ đừng hứa,đừng nói ra khi anh không thể thực hiện,mà hãy thực hiện đc rồi thì thông báo!
    E dùng từ "cty" ở trên vì e thấy anh k phải là 1ng yêu (thích) game HKGH này mà chỉ là 1 người yêu (thích) kinh doanh dựa trên game này.Cty là do anh tạo lên,nhưng duy trì lại là gamer.A đối đãi k đúng thì gamer sẽ ra đi, sẽ có 1 lớp khác lại vào tiếp tục...nhưng cứ với cách đối đãi như vậy thì chẳng duy trì đc lâu!
    Đó là e nhìn nhận đc 1 phần nào ở vị trí của anh chỉ thấy đc là a đang kinh doanh!Còn e k còn nhìn thấy đc anh đang "chơi" với tâm huyết như ngày đầu.Cũng như e,đến bây h chỉ còn là 1 thói quen mở máy auto vứt đó,k quan tâm mua bán j,hay ai online đang chơi nữa.
    Đúng là cách chơi của e khác nhiều ng nên nhẹ nhàng hơn,những vẫn bất mãn!

em bất mãn vì bản server reset lại từ đầu, vì những điều hứa mà ko thực hiện?
    về lời hứa, anh công nhận mình có sai sót , nhưng như đã nói những sai sót này ko tránh khỏi.
    bây giờ em thử nói xem từ ngày open server đến giờ anh thất hứa những vấn đề gì làm em bất mãn.

Như anevir đã nói ở trên anh công nhận điều này
    1.Sau đó admin còn hứa sẽ hỗ trợ lần hai nhưng chờ nổ con mắt cũng ko thấy ( tôi nghĩ lời hứa này nhiều người vẫn nhớ và còn thắc mắc đến tận bây giờ nhưng ko ai dám hỏi )
    Ngoài điều này ra còn điều gì ở lời hứa em thử nhắc lại anh xem.? anh muốn được biết mình thất hứa những điều gì mà làm em thấy bất mãn

Game này ko phải "CTY" gì cả, nếu chỉ vì tiền thì anh đã đóng cửa nó lâu rồi, nhiều áp lực đè nặng đằng sau để tồn tại mấy ai biết.

CÒn về chữ tâm huyết của mình thì bản thân anh hiểu rõ hơn người khác, thời gian và hiện thực cuộc sống nó thay đổi, còn người cũng cần phải điều chỉnh cho phù hợp. Nhờ phù hợp nó mới tồn tại chứ ko phải cứ lao đâu vào với nó là nó tồn tại đâu.

Tranh luận sẽ giải quyết tốt vấn đề nếu hiểu nhau, còn đã hiểu sai về nhau thì ko bao giờ dẫn đến kết quả tốt khi cứ khăng khăng ý kiến đó.

Tất cả các lời nói của mọi người trong topic này đều có cái lý đúng của mình . Nhưng thật sự mà nói:

- Game HKGH hiện nay hình như đã bão hòa

- " Suy thoái kinh tế toàn cầu " nó cũng ảnh hưởng đến lượng người chơi game nữa đó . Mấy năm trước bạn kiếm 300k VND/1 ngày thấy đơn giản , giờ thì sao ?

Nói thẳng ra , cứ có tiền tiêu xài thoải mái , ngồi chơi game ai chẳng thích . Nhưng cũng chỉ vì cái Suy thoái kia thôi

Đúng vậy á D9, ai cũng có phần đúng, nhưng ai cũng thiếu "lượng", thiếu nụ cười! (nhớ khoảng 2 năm trước, tui góp ý: GM thiếu nụ cười, hắn xóa bài mình luôn, hehe!).

Đúng vậy á D9, ai cũng có phần đúng, nhưng ai cũng thiếu "lượng", thiếu nụ cười! (nhớ khoảng 2 năm trước, tui góp ý: GM thiếu nụ cười, hắn xóa bài mình luôn, hehe!).

??? chưa hề nhớ vụ này bác ạ

em bất mãn vì bản server reset lại từ đầu, vì những điều hứa mà ko thực hiện?
    về lời hứa, anh công nhận mình có sai sót , nhưng như đã nói những sai sót này ko tránh khỏi.
    bây giờ em thử nói xem từ ngày open server đến giờ anh thất hứa những vấn đề gì làm em bất mãn.

Như anevir đã nói ở trên anh công nhận điều này

Ngoài điều này ra còn điều gì ở lời hứa em thử nhắc lại anh xem.? anh muốn được biết mình thất hứa những điều gì mà làm em thấy bất mãn

Game này ko phải "CTY" gì cả, nếu chỉ vì tiền thì anh đã đóng cửa nó lâu rồi, nhiều áp lực đè nặng đằng sau để tồn tại mấy ai biết.

CÒn về chữ tâm huyết của mình thì bản thân anh hiểu rõ hơn người khác, thời gian và hiện thực cuộc sống nó thay đổi, còn người cũng cần phải điều chỉnh cho phù hợp. Nhờ phù hợp nó mới tồn tại chứ ko phải cứ lao đâu vào với nó là nó tồn tại đâu.

Tranh luận sẽ giải quyết tốt vấn đề nếu hiểu nhau, còn đã hiểu sai về nhau thì ko bao giờ dẫn đến kết quả tốt khi cứ khăng khăng ý kiến đó.

Với e và e tự cảm thấy với đa số thì không quan trọng lời hứa đó giá trị hay k mà đã nói đc thì hãy thực hiện.Ví dụ như điều anevir nói trên,và vụ gilf code xa xưa,khi tất cả đang tò mò hồi hộp không biết là cái gì,chờ đợi thì lại mất hút k có sự thông báo nào nữa...còn có 1 vài lời hứa nữa nhưng e quên nó đi mất rồi vì cũng nhỏ thôi nhưng nhiều lần nó sẽ thành lối mòn trong đầu mỗi ng.Rồi gần đây thì event lôi đài phần thưởng đc đưa ra là những item 12x 13x k trọn vẹn và cũng chẳng để làm gì khi tất cả về lv 0,liệu đến bao h có ng lên lại 13x để sử dụng,rồi câu nói của ADM trên CB trả lời về việc k trả thưởng lôi đài 12x là "Còn lâu mới xài đc thì cứ từ từ".Vụ này thì e k hiểu tạo ra Lôi đài với phần thưởng đó làm gì?Rồi thông báo reset 1 ngày cụ thể thì bụp 1 cái reset luôn trc mấy ngày,liệu có phải là làm sớm để ae sớm đc chơi 1 sv mới?Hay vì những ng chơi trên CB nói về việc tranh thủ vào làm mấy món đồ dự trữ sẵn sàng cày lại từ lv 1?
    SV HV mình k phải 1 sv mới mở nên k chỉ dựa vào lượng người mới vào chơi,mà phần lớn là những người cũ còn lưu lại.Vậy liệu có tốt không khi những người còn lưu lại chơi chỉ vì thói quen và mang trong mình những bất mãn?( Không phải mỗi em đâu)Người mới tham gia sẽ tìm hiểu bằng nhiều cách về sv họ định chơi,cả bằng cách hỏi ng cũ!
    Anh định tiếp tục duy trì như nào khi cứ mặc kệ những người cũ nào bất mãn,k thông cảm đc với anh thì cứ nghỉ?Hay đã đến lúc để đến đâu thì đến rồi?
    P/S:E k bất mãn về việc rs lv mà với e quan trọng về những lời hứa!

??? chưa hề nhớ vụ này bác ạ

lần đó event 4r kêu gọi thành viên lâu năm đóng góp ý kiến, mình góp toàn ý khen, chỉ "mong GM có thêm nhiều nụ cười", không đầy 1 giờ sau bị xóa! Thực lòng, tui cảm giác các người khi phát biểu ý kiến thì ko một chút dè chừng là có thể ý mình chưa đúng...

Với e và e tự cảm thấy với đa số thì không quan trọng lời hứa đó giá trị hay k mà đã nói đc thì hãy thực hiện.Ví dụ như điều anevir nói trên,và vụ gilf code xa xưa,khi tất cả đang tò mò hồi hộp không biết là cái gì,chờ đợi thì lại mất hút k có sự thông báo nào nữa...còn có 1 vài lời hứa nữa nhưng e quên nó đi mất rồi vì cũng nhỏ thôi nhưng nhiều lần nó sẽ thành lối mòn trong đầu mỗi ng.Rồi gần đây thì event lôi đài phần thưởng đc đưa ra là những item 12x 13x k trọn vẹn và cũng chẳng để làm gì khi tất cả về lv 0,liệu đến bao h có ng lên lại 13x để sử dụng,rồi câu nói của ADM trên CB trả lời về việc k trả thưởng lôi đài 12x là "Còn lâu mới xài đc thì cứ từ từ".Vụ này thì e k hiểu tạo ra Lôi đài với phần thưởng đó làm gì?Rồi thông báo reset 1 ngày cụ thể thì bụp 1 cái reset luôn trc mấy ngày,liệu có phải là làm sớm để ae sớm đc chơi 1 sv mới?Hay vì những ng chơi trên CB nói về việc tranh thủ vào làm mấy món đồ dự trữ sẵn sàng cày lại từ lv 1?
    SV HV mình k phải 1 sv mới mở nên k chỉ dựa vào lượng người mới vào chơi,mà phần lớn là những người cũ còn lưu lại.Vậy liệu có tốt không khi những người còn lưu lại chơi chỉ vì thói quen và mang trong mình những bất mãn?( Không phải mỗi em đâu)Người mới tham gia sẽ tìm hiểu bằng nhiều cách về sv họ định chơi,cả bằng cách hỏi ng cũ!
    Anh định tiếp tục duy trì như nào khi cứ mặc kệ những người cũ nào bất mãn,k thông cảm đc với anh thì cứ nghỉ?Hay đã đến lúc để đến đâu thì đến rồi?
    P/S:E k bất mãn về việc rs lv mà với e quan trọng về những lời hứa!

bây giờ thế này nhé

em& mọi người list lại cho anh những gì anh hứa với em, và với server và hiện tại có thể thực hiện được
    Sau đó anh sẽ tiến hành điều này, dù muộn nhưng nếu đó là điều nên làm thì anh sẽ làm
    về phần thưởng event gần đây anh ko quên mà vẫn còn nhớ item phát thưởng thì còn thiếu vài món do trong database tên item trùng nhau ở 1 số item nên add bằng tool sẽ nhầm lẫn về giới tính, class , nên anh dự định khi rảnh sẽ chỉnh sửa xong rồi mới giao nốt những item còn thiếu chứ ko phải quên để lờ luôn

lần đó event 4r kêu gọi thành viên lâu năm đóng góp ý kiến, mình góp toàn ý khen, chỉ "mong GM có thêm nhiều nụ cười", không đầy 1 giờ sau bị xóa! Thực lòng, tui cảm giác các người khi phát biểu ý kiến thì ko một chút dè chừng là có thể ý mình chưa đúng...
    về việc này tui ko nhớ, bài forum thì nhiều người xóa được chứ ko phải chỉ riêng admin, còn nếu quả thực tui xóa thì tui xin lỗi có thể do xóa nhầm vì nếu bài góp ý đàng hoàng cho game/forum thì tui chẳng bao giờ xóa vô lí

Status
    Not open for further replies.