Private conversations
Help Users

tổng hợp về cài đặt, reg nik HK sv ninja

babyasake

Vô Danh Khách
    tổng hợp về cài đặt, reg nik, đổi pas, xóa nv HK sv ninja

khá nhiều bạn thắc mắc về vấn đề của sv ninja nên mình mạo muội lập topic này, bạn nào có j` chưa hỉu post zô đây nếu giúp đc mình sẽ cố giải quyết................
    download:
    B1: bạn down load client về 1 thư mục của máy:ftp://downloads82.rxjh.17game.com/RX...ent_V21000.exe
    B2: down 2 patch này khởi động ra rùi copy cả 2 vào chỗ client bạn vừa cài:
    http://www.mediafire.com/?nanogzndzon
    ftp://autopatchn.rxjh.com.cn/RXJH_Pa...1000-30000.exe
    phần laucher để vào game bạn cũng copy vào mục đó:http://www.mediafire.com/?cq9xydsb2xj
    cuối cùng là việt hóa thì chắc mọi người làm quen rùi:ftp://downloads82.rxjh.17game.com/rx...1000-30000.exe

Reg nik:
    bạn điền thông tin theo đúng thứ tự trên hình(ấn vào hình phóng to ra naz!):

Link reg:http://rxjh.xwwl.net/reg.aspx
    sau khi nhấp đăng kí nó hiện lên 1 bảng thông báo trong đó có ***[ID của bạn]**** nghĩa là bạn đã thành công rùi, sẵn sàng zô game thui, còn 0 có thì bạn chịu khó tạo acc khác....(phần chọn sv, sv 4 mà phần lớn vn chơi là cái thứ 5 đếm từ trên xuống trong mục reg)

font TQ và cách cài:
    bạn nào nói chắc chắn 0 thể đánh chữ TQ trong game đó =="
    các bạn nghiên cứu để có thể gõ đc chữ TQ bằng âm phổ thông:http://vnthuquan.net/diendan/tm.aspx?m=477792&mpage=1&key=��
    sau khi cài đặt xong các bạn sẽ gõ đc chữ TQ như ý nhưng có 1 vấn đề là khi đánh vào game thứ bạn thu đc sẽ là ????
    vì vậy bạn cần chạy song song thêm chương trình :NJStar Communicationđây
    bạn 0 cần dùng soft đó để viết mà chỉ bật lên thui.... sau đó sử dụng cách viết bằng âm phổ thông để gõ tiếng trung
    100% bạn sẽ thành công \:D/\:D/
    1 vài lệnh âm phổ thông để bạn đánh:
    Đầy đủ đây bạn:
    ====>Một Số Câu Lệnh Trong Game:

1. !移动 伏魔洞 ------- !YiDong FuMoDong -------- Phục Ma Động
    2. !移动 伏魔洞1层 ---- !YiDong FuMoDong1Ceng -- Phục Ma Động Tầng 1
    3. !移动 我要刷BOSS -- !YiDong WoYaoShuaBOSS - Tứ Tượng Huyền Môn
    4. /退出门派 ---------- /TuiChuMenPai ------------ Rút khỏi môn phái
    5. /逐出门派 [...] ----- /ZhuChuMenPai [...] ------- Trục xuất môn phái [TênThànhViên]
    6. /申请门徽 ---------- /ShenQingMenHui --------- Đăng kí môn huy
    7. /门派移动 [...] ------/MenPaiYiDong [...] ------- Môn phái di động [TênThànhViênTrongGuild]
    8./狮子吼 [...] ---------/ShiZiHou [...] ------------ Sư tử hống [nội dung]

(Các lệnh có dấu [] ko bao gồm dấu [] nhé, Cách ra đánh tên đối tượng luôn)
    Trích của Fox bên GVN.Ai chưa bít vào coi

chúc các bạn may mắn ;;);;)

thêm: cách đổi mật khẩu:
    B1:
    bạn vào wed đăng kí rùi ấn vào mục mình khoanh để tới chỗ đổi mật khẩu.
    B2:
    điền đầy đủ thông tin theo yêu cầu để đăng nhập(phần chọn sv bạn chọn cái thứ 2 từ trên xuống là sv 4, bạn nào có gont TQ thì chính là cái sv mình đã chọn đó)
    B3: điền mật khảu cũ và mới, sau đó ấn enter, mật khẩu của bạn đã đc thay đổi............
    *II: xoá NV:
    B1 chọn phần mình khoanh tròn để đến khoang xoá nhân vật.
    B2:
    đăng nhập như lúc đổi mật khẩu.
    B3:
    chọn nhân vật cần xoá, điền 15-18 số xác nhận lúc tạo acc(acc của sake tạo giùm đều là 18 số 0)
    ấn enter và nhân vật của bạn đã đi vào dĩ vãn O:)O:)
    *Lưu ý: khi muốn đăng nhập trên wed nì bạn phải out khỏi HK trước [-X

Mấy bữa nay đang tìm cái lệnh mà ko thấy, thax nha. Mà cho mình hỏi làm sao VH đc vậy, VH xong out zo lại thành tiếng TQ:((, mà sao mình ko thấy đc thành viên trong G:(

đây là file client và interface của sake, bạn down về giải nén rùi chép đè zô lun xem đc 0,nếu vẫn kô thấy tên thành viên thì chắc bạn phải down lại game thui(có thể thiếu sót 1 số file nào đó(_ _!)
    Đâu file đâu bạn, mình ko thấy@@, vậy còn vụ việt hóa thì sao, giải thích giùm mình với:(
    P/s: ftp://downloads82.rxjh.17game.com/rx...1000-30000.exe
    Link die rùi nè bạn

Bản việt hoá đây : http://www.homeviet.org/attachment.php?attachmentid=484&d=1243588693 sau khi dow về giãi nén dc 2 cái copy xong rồi chạy fine update của HKTQ vào đến đăng nhập ID thì cho cái HKTQ xuống miniside rồi lấy 2 cái vừa copy hồi nãy đem past vào trong cline. Thế là đả việt hoá xong . Lưu ý : cái này có update nên muốn out bang thì việt hoá rồi đánh /roimonphai như bình thường ( mỗi làn chơi là mỗi lần việt hoá chứ nó ko lưu trong game luôn dc đâu nhé )
    =========================================================
    có ai chỉ tui cách bug không

Ninja thì ko có bug dc đâu ! chỉ có đao mới làm dc thôi ~o)

Bản việt hoá đây : http://www.homeviet.org/attachment.php?attachmentid=484&d=1243588693 sau khi dow về giãi nén dc 2 cái copy xong rồi chạy fine update của HKTQ vào đến đăng nhập ID thì cho cái HKTQ xuống miniside rồi lấy 2 cái vừa copy hồi nãy đem past vào trong cline. Thế là đả việt hoá xong . Lưu ý : cái này có update nên muốn out bang thì việt hoá rồi đánh /roimonphai như bình thường ( mỗi làn chơi là mỗi lần việt hoá chứ nó ko lưu trong game luôn dc đâu nhé )
    =========================================================

Ninja thì ko có bug dc đâu ! chỉ có đao mới làm dc thôi ~o)

ùm chỉ đao đi kéo lv mấy đứa bạn thử nhờ người ta kéo hoài cũng ngại

Làm thế này làm gì cho dài hả cậu? Down client 2.1 về r` lại phải down patch để update nó lên 3.0, chi bằng down thẳng client 3.0 còn hơn ;)

Chơi trực tiếp = cline 2.1 luôn ko cần phải update nó lên 3.0 !

sake đã up lại lik việt hóa, sr vì thiếu sót
    mà link viethoa ban đầu sake án zô vẫn down tốt mà

char đao qua BHBC sử dụng skill tank (55 77 88 108 .....) kill 1 con cao thủ sau đó đứng uống máu, ex vẫn lên đều đều, đợi boss ra típ lại oánh

ai có thể dăng kí dùm 1 acc rồi pot luôn lên đây dùm. máy nhà không đăng kí dc

post lên cho tất cả mọi người bít hay sao =="
    bạn để lại YH đi mình gửi qua cho.....
    à mà nik nam hay nữ cho bít lun ná :|