Private conversations
Help Users

Thread cầu xin một con đường sáng cho Hoada

Status
    Not open for further replies.

Dolce

Vô Danh Khách
    Những năm gần đây Sever đã có nhiều thay đổi tích cực, đáng kể là việc gian lận đã khó thực hiện. Khiến Dolce vui nhiều, game đi lên, ai cũng mừng và hứng khởi. Rất nhiều thứ đã nảy sinh trong game; những kỷ niệm mới, tình bạn mới, ân oán mới, khám phá mới mẻ. Dù bận việc cơm áo gạo tiền, ít log game nhưng Dolce vẫn quan sát được.

Dolce là Game Master từ những ngày đầu khi được trao quyền và đã theo trường phái cứng rắn và bảo thủ với những thành viên vi phạm luật; trong quá khứ và hiện tại.

Phá hoại hoặc có ý định phá hoại sever đều phải bị đào thải. Dolce đã block rất nhiều người, có trường hợp block thẳng tay một guild; kể cả những Top lvl trong những phiên bản cũ; những người thân quen. Có thể sẽ đem lại nhiều khó xử cho Admin, thậm chí nhiều lần từ block vĩnh viễn vì can thiệp của Admin và thành viên đã phải giảm án xuống còn 30 ngày. Nhưng Dolce vẫn làm việc theo tiêu chí của bản thân, phát hiện gian lận, sẽ block vĩnh viễn.

Thật sự mà nói bản thân không thích thú gì với việc làm ai đó buồn lòng và phẫn nộ, chưa kể những tư oán cá nhân - hệ lụy, mà Dolce phải bỏ nhiều buổi offline vì bị đe dọa.

Mình là sever Private, từ trong trứng nước vốn đã thiếu sót nhiều, nên những thứ có thể tận lực mình phải tận lực làm. Xử lý vi phạm/hacker là điều tất yếu.

- Nhưng, luật nào thì cũng có tình tiết giảm nhẹ tội. Nói nhiều như vậy, chỉ để cho các bạn biết tính Dolce. Dolce làm GM 4 năm, chưa xin ân xá cho ai bao giờ, riêng trường hợp này, về tư Dolce xin Admin cân nhắc thêm

Đây là lần đầu Dolce làm vậy. Mong Admin hãy cân nhắc, Dolce khẳng định Hoada nó sai, và phải bị xử lý, nhưng niệm tình em nó còn nhỏ, ở xa và là sinh viên chứ không phải đại gia gì, nhưng vẫn nhiệt tình đóng góp rất thiết yếu cho sever. Admin chừa cho nó một con đường sáng để nó làm lại từ đầu, những vật phẩm liên quan hoặc hackbug phải bị xóa sạch, nhưng những thứ có được bằng công sức của nó mong Admin hãy niệm tình mà du di cho. Block nó một tháng cho nó chừa, nhưng vĩnh viễn thì thương nó quá

Dolce xin Admin, không phải yêu sách, mong Admin cân nhắc.

dofrnle title

mong a HK ân xá,dù gì cũng đã có nhiều đóng góp cho game,chắc do 1 phút bồng bột hơn thua nên mới làm liều hoặc cũng có thể là do tò mò,block 1 tháng cho biết lỗi mà rút kinh nghiệm. Như a Dolce nói,vật phẩm nào hack thì xóa vĩnh viễn,còn vật phẩm nào do công sức bỏ ra thì mong a HK tha cho 1 lần
    P/s: giơ cao đánh khẽ thôi a! (kiss)

mong anh HK cho bạn ấy một cơ hội làm lại từ đầu..HoaDa cũng không ít lần đóng góp cho game..mong anh quyết định lại tha bạn ấy một lần... lock 1 tháng cho HoaDa biết sửa sai..

[GM]Dolce;792472 said:
    Những năm gần đây Sever đã có nhiều thay đổi tích cực, đáng kể là việc gian lận đã khó thực hiện. Khiến Dolce vui nhiều, game đi lên, ai cũng mừng và hứng khởi. Rất nhiều thứ đã nảy sinh trong game; những kỷ niệm mới, tình bạn mới, ân oán mới, khám phá mới mẻ. Dù bận việc cơm áo gạo tiền, ít log game nhưng Dolce vẫn quan sát được.

Dolce là Game Master từ những ngày đầu khi được trao quyền và đã theo trường phái cứng rắn và bảo thủ với những thành viên vi phạm luật; trong quá khứ và hiện tại.

Phá hoại hoặc có ý định phá hoại sever đều phải bị đào thải. Dolce đã block rất nhiều người, có trường hợp block thẳng tay một guild; kể cả những Top lvl trong những phiên bản cũ; những người thân quen. Có thể sẽ đem lại nhiều khó xử cho Admin, thậm chí nhiều lần từ block vĩnh viễn vì can thiệp của Admin và thành viên đã phải giảm án xuống còn 30 ngày. Nhưng Dolce vẫn làm việc theo tiêu chí của bản thân, phát hiện gian lận, sẽ block vĩnh viễn.

Thật sự mà nói bản thân không thích thú gì với việc làm ai đó buồn lòng và phẫn nộ, chưa kể những tư oán cá nhân - hệ lụy, mà Dolce phải bỏ nhiều buổi offline vì bị đe dọa.

Mình là sever Private, từ trong trứng nước vốn đã thiếu sót nhiều, nên những thứ có thể tận lực mình phải tận lực làm. Xử lý vi phạm/hacker là điều tất yếu.

- Nhưng, luật nào thì cũng có tình tiết giảm nhẹ tội. Nói nhiều như vậy, chỉ để cho các bạn biết tính Dolce. Dolce làm GM 4 năm, chưa xin ân xá cho ai bao giờ, riêng trường hợp này, về tư Dolce xin Admin cân nhắc thêm

Đây là lần đầu Dolce làm vậy. Mong Admin hãy cân nhắc, Dolce khẳng định Hoada nó sai, và phải bị xử lý, nhưng niệm tình em nó còn nhỏ, ở xa và là sinh viên chứ không phải đại gia gì, nhưng vẫn nhiệt tình đóng góp rất thiết yếu cho sever. Admin chừa cho nó một con đường sáng để nó làm lại từ đầu, những vật phẩm liên quan hoặc hackbug phải bị xóa sạch, nhưng những thứ có được bằng công sức của nó mong Admin hãy niệm tình mà du di cho. Block nó một tháng cho nó chừa, nhưng vĩnh viễn thì thương nó quá

Gửi anh HK: Thưa anh, em biết lần này anh Dolce xin cho em cũng không biết anh có tha thứ hay không, và em biết lần này lỗi của em là không thể dung thứ. Từ trước đến nay, anh và mọi người đều biết, em chơi thế nào, em không nhận em chơi sạch, nhưng cho dù có thế nào đi nữa em cũng không bao giờ làm gì để thiệt hại cho server, có bug em báo bug, có lỗi em báo lỗi, em sẵn sàng giúp em trong tất cả mọi thứ, để cho server cải thiện hơn và nhiều người chơi hơn. E cũng cám ơn anh vì từ trước đến này a cũng giúp em nhiều lắm, chơi ở homeviet 3 năm, em luôn luôn tâm huyết đến server, có những lần em bận học bận làm, dù không muốn nghỉ nhưng do hoàn cảnh nên em phải nghỉ, nhưng không phải vì thế mà em rời bỏ server. Nghỉ cũng đã vài lần, nhưng chưa bao giờ em nghỉ luôn được cả, vì em biết cái tình yêu của mình dành cho server vẫn còn mặn nồng lắm. Em biết bây giờ em có xin cũng không được gì, nhưng em luôn tin vào may mắn, vào hi vọng và vào 1 điều tốt đẹp sẽ đến với mình. Em xin anh cho phép em được tiếp tục chơi và tiếp bước cùng server. Em muốn đóng góp nhiều hơn nữa cho server để server tốt đẹp hơn, em sai vì lần này đã để xảy ra sự việc như thế. Em xin lỗi anh nhiều lắm, nếu được 1 cơ hội lần nữa, em hứa sẽ không bao giờ để trường hợp như vậy xảy ra lần nữa.

Gửi anh Dolce: Em cám ơn anh nhiều lắm, từ trước đến nay, lúc nào em buồn em gặp khó khăn, anh đều tâm sự và động viên em giúp em vượt qua được những khó khăn và lần này cũng không phải ngoại lệ. Em cám ơn anh nhiều lắm.

Gửi anh em bạn bè của Huy: Huy biết lần này Huy sai, lỗi Huy nặng lắm, nhưng mong những ai đã từng chơi với Huy, đã là anh em bạn bè của Huy, mong mọi người nể tình bỏ 1 chút thời gian ra đọc và để lại comment giúp Huy. Những lời comment của mọi người là niềm vinh hạnh, niềm vui, và là món quà tinh thần để động viên Huy rất nhiều. Cám ơn mọi người nhiều lắm lắm.

Mong a HK phạt cảnh cáo HoaDa . Treo acc tầm vài tháng cũng dc . Nhưng vĩnh viễn thì tội nó lắm ạ . Vì HoaDa cũng đóng góp rất nhìu cho game . Pháp luật cũng còn có tình người mà a . Chân thành cầu xin a HK cho HoaDa 1 cơ hội để sữa sai ạ . Cảm ơn a rất nhìu .

Cũng không biết nói gì hơn, mong a HK niệm tình tha thứ, dù sao thì Huy cũng đóng góp nhiều cho sever mình. Item nào Huy mua bằng tiền bạc và công sức của mình, xin anh khôi phục lại còn những item nào bug thì xóa sạch. "Đánh người chạy đi chứ không đánh người chạy lại". Chân thành cảm ơn a HK.

Mong anh HK thương tình , giảm nhẹ tội cho Hoada . Ths anh !

[GM]Dolce;792472 said:

thế này thì còn gì là luật game, lần sau có người lại hack nựa lại 1 smon nào đó lại vào xin nữa gm lại phả tha nựa ah ?, ngoài đời tôi che đấu tội phạm cũng bi bắt bỏ tù chứ đừng nói trong game, muốn game luôn phát triển và tồn tại lâu dài bắt buộc phải nghiêm ngặt nội quy.

trước giờ Huy nó cũng có nhiều đóng góp cho sv và cũng là gamer tâm huyết với HV từ trước đến giờ. Lần này vì 1 chút lợi ích cá nhân nên mắc lỗi sai, đáng phải phạt nhưng cũng mong hình phạt nhẹ tay 1 tí, block acc vĩnh viễn thì quá nặng. (vt)Dù gì ngoài những món đồ bug thì còn lại đều do công sức bấy lâu làm nên, a HK block acc nó 1 tháng với xóa món đồ bug là được rồi. Mong a cho Huy 1 cơ hội để tiếp tục hành tẩu, gắn bó với ae (happy)

Là một con người có ai mà không mắc phải những sai trái . Trong thời gian em chơi game này , thấy Hoada cũng có những đóng góp rất đáng kể khi chơi game . Biết là Hoada đã vi phạm luật chơi , nhưng block vĩnh viễn thì nặng quá . Mong Anh HK sem xét giảm hình phạt cho Hoada để em nó có thể tham gia mái nhà chung HKHV . thanks Anh HK !

thế này thì còn gì là luật game, lần sau có người lại hack nựa lại 1 smon nào đó lại vào xin nữa gm lại phả tha nựa ah ?, ngoài đời tôi che đấu tội phạm cũng bi bắt bỏ tù chứ đừng nói trong game, muốn game luôn phát triển và tồn tại lâu dài bắt buộc phải nghiêm ngặt nội quy.

Ngày xưa anh còn nhớ LoiThan bị block vì change skill không? Và kết quả là thế nào không anh? Hồi đó là do chính tay anh làm, còn bây giờ lần này không phải do em. Nếu anh không ủng hộ thì em mong anh cũng đừng comment. Vì topic này là topic anh dolce lập xin tha cho em. Từ lần sau trước khi nói phải nghĩ trước rồi hẵng nói anh à. Đừng để lời nói ra trước mà đầu vẫn chưa suy nghĩ kịp.

Gửi anh em: Trong topic này là topic anh Dolce lập để xin anh hk tha thứ cho Huy, nếu anh em của Huy nhìn thấy comment của LoiThan cũng mong mọi người đừng đấu đá với anh ấy. Vì Huy tôn trọng topic của anh Dolce và anh Dolce nên topic này sẽ không có 1 comment đấu đá nào cả.

Em là 1 mem cũ từ thời 3.1, hồi đó vô danh tiểu tốt lắm, hồi tháng 12 năm ngoái mới quay lại với homeviet, được vào LanKwaiFong và quen biết với các đàn anh đàn chị ở đây là 1 vinh hạnh của em, trong đó có a Huy, e cũng chỉ mới quen gần đây thôi.

Scandal lần này thật sự là do lỗi của bọn em, em xin gửi lời xin lỗi đến anh HK.

Nhưng mà anh Huy (Hoada) chỉ là vô tình dính dáng vào thôi (chơi chung account), chứ anh ấy hoàn toàn không có ý phá hoại, hay bug game cả.

Em rất mong sự khoan hồng đến từ anh HK với trường hợp của anh Huy (Hoada).

Em còn trẻ, nay chỉ mới 20 tuổi thôi nên cũng có chút mơ mộng nên mới mạn phép vào đây comment, hi vọng sẽ nhận được sự cảm thông từ phía anh HK dành cho trường hợp của Hoada.

thôi đi ngụy quân tử, đạo đức giả nó vừa vừa thôi, nói ra chẳng khác nào vả vào miệng ông a đấy.Cho hỏi những lần mem AEQT hay VĐP mắc lỗi sai sao a bay vào cm năn nỉ ý ới nhiệt tình vậy. Đem luật pháp vào hù ai vậy, nói như ông a thì bỏ quách cái ngày gọi là ân xá cho tội phạm cho rồi (ha) Luật pháp cũng có tình người huống chi là game. "muốn game luôn phát triển và tồn tại lâu dài bắt buộc phải nghiêm ngặt nội quy" Xin lỗi nếu ông a trong sạch như thế thì tôi đây xin thề ko bao giờ bước chân vào HV nữa. Đây nói được làm được chứ ko phải loại Hero Keyboard, tinh tướng như ai kia. Mà ông a có thề thốt nói mình trong sạch ko từng gian lận gì thì xin lỗi nhé, đánh chết ko tin đâu, đem danh dự ra thề cũng chả care vốn dĩ cái danh dự của ông a nó ko tồn tại lâu rồi. Muốn rõ ko, đi hỏi những người là ae của ông a với những người chơi game đánh giá thế nào nhé (ha)

P/S: nói thế thôi, ko hề có định war đâu, chỉ chướng mắt cái loại đạo đức giả thích ra vẻ ta đây đâu. Ai chẳng biết LKW & VĐP kình nhau như nước với lửa. S-mod có thế xóa cm của mình nếu cần thiết nhưng hãy từ từ vì tôi muốn cho ai đó xem mà tự biết thân biết phận (ha)

Nếu xét 1 cách khách quan nhất thì lỗi ko hoàn toàn thuộc về Huy, vì nó ko phải là người hack. Chỉ vì share acc cho người khác chơi nên mới dính đòn. Hy vọng a HK sẽ nhẹ tay trong lần này vì những đồ đạc của Huy đang có giá trị cũng ko phải là nhỏ. Tiền để mua những đồ đó cũng là mô hôi nước mắt nó lao động mà ra. Xin a HK giơ cao đánh khẽ (vt)

Đánh kẻ chạy đi không ai đánh người chạy lại.

Trường hợp này ko bàn cãi anh HK xử lý chính xác rồi. Không có gì không phục. Nhưng tự hỏi nó phải cách giải quyết tốt nhất ?

Game vắng,tìm người tâm huyết với sever rất khó. Huống chi là một người chơi kì cựu như Huy gay.

Mong anh HK xem xét lại

thằng Huy dại dột, nó sai bị xử lý là đúng, cái đó không bàn. Topic này là để xin và năn nỉ HK chứ không phải là đòi hỏi hay phân tích nó đúng sai. nó dại nên bị dèm pha là phải. nên mấy đứa muốn tốt cho nó thì đừng cự lộn, tranh luận trong này.

Status
    Not open for further replies.