Private conversations
Help Users

Lỗi Game Topic báo lỗi version 13

Status
    Not open for further replies.
    Mình mới qua sv đc 2 hôm chơi và mới phát hiện ra 1 số lỗi đầu tiên là char HBQ theo như kinh nghiệm mình chơi qua các V.14 thì thấy HBQ là có KC Thiên mã quang huyết khí công chỉ xuất hiện ở các skill có thời gian delay nhưng sv mình nó xuất hiện ở cả skil ko delay dưới đây là ảnh mới chụp đc của 1 bạn chơi HBQ dùng skil AOE 100.

và char Đao khí công phản dame hơi bị có vấn đề đánh 10 pát thì 7-8 pát phản dame

mình đang chơi char DHL mà DHL thì lại chưa chơi bao giờ nên đang tiếp tục khám phá lỗi của char này hiện tại mới thấy lỗi là k thấy có skil combo .
    Nói chung còn rất nhiều lỗi mà cần khắc phục , theo mình trước tiên nên khắc phục lỗi các char cho ổn định trước đã
    Lý do vì s nhảy tmqh liên tục á. Vì ngta vh6 cặp btkc 3 nhai thêm pill các kiểu kc lên đến gần 30 thì chả nhảy liên tục. Thêm dc cập áo choàng tmqh thì tỷ lệ nhảy tới gần 65% rồi các thánh. Đem con hbq k có gì chỉ có 20 kc ra mà so sánh. Đi đem con top 1 hbq ra mà so. Ăn gì khôn thế

đánh lan là 1 ví dụ, nhưng có ai kêu đâu ?, vì cơ bản char đao đánh lan được nhiều nhất, các char khác chỉ từ 2-3 con, nhưng hiện tại đánh lan tất cả như nhau, nhưng có thấy char đao nào kêu gào bất công không ?, tất nhiên là không vì nó không ảnh hưởng quá nhiều, nhưng HBQ, ĐLH cái khí công của nó quá bá, đánh lan dame đã cao, giờ còn bồi thêm cái nhảy dame ? vật vả thế thì quá thiệt thòi cho những char trước nếu không được fix
    đồng ý là pri không bằng off nhưng phải có sự công bằng nhất định giữa các char, giống như ban đầu hbq, đlh đánh skill lan lv1 không delay ấy, sau này phải fix, vì nó quá lệch
    ông nào bảo cái kc thằng đao phá giáp 20% nhảy liên tục + phá hết giáp, không lẽ đánh 2k nhảy kc đánh 4k, quá vô lý, vì bản thân đang chơi char đao đây, thằng đao chỉ nhảy dame cao nhất khi nó nhảy đồng thời 3 cái kc là BPKG + CVTK + + AASK và cũng không có chuyện nhảy chồng dame lên x2 dame cơ bản, đánh 4k nhảy dame 6k thôi, nói về PK thì hiện tại thằng đao gần như đp nếu dp cùng cấp, thế cho nó nhanh
    nói cho vuông là ai chơi char nào bảo vệ char ấy, thấy cái sai cũng muốn cho đúng vì không muốn char mình bị yếu đi
    biết chênh lệch 2 char mới kinh thế thì ban đầu cũng ráng hbq + đhl cho nhanh =))

đánh lan là 1 ví dụ, nhưng có ai kêu đâu ?, vì cơ bản char đao đánh lan được nhiều nhất, các char khác chỉ từ 2-3 con, nhưng hiện tại đánh lan tất cả như nhau, nhưng có thấy char đao nào kêu gào bất công không ?, tất nhiên là không vì nó không ảnh hưởng quá nhiều, nhưng HBQ, ĐLH cái khí công của nó quá bá, đánh lan dame đã cao, giờ còn bồi thêm cái nhảy dame ? vật vả thế thì quá thiệt thòi cho những char trước nếu không được fix
    đồng ý là pri không bằng off nhưng phải có sự công bằng nhất định giữa các char, giống như ban đầu hbq, đlh đánh skill lan lv1 không delay ấy, sau này phải fix, vì nó quá lệch
    ông nào bảo cái kc thằng đao phá giáp 20% nhảy liên tục + phá hết giáp, không lẽ đánh 2k nhảy kc đánh 4k, quá vô lý, vì bản thân đang chơi char đao đây, thằng đao chỉ nhảy dame cao nhất khi nó nhảy đồng thời 3 cái kc là BPKG + CVTK + + AASK và cũng không có chuyện nhảy chồng dame lên x2 dame cơ bản, đánh 4k nhảy dame 6k thôi, nói về PK thì hiện tại thằng đao gần như đp nếu dp cùng cấp, thế cho nó nhanh
    nói cho vuông là ai chơi char nào bảo vệ char ấy, thấy cái sai cũng muốn cho đúng vì không muốn char mình bị yếu đi

Top 1-10 server, Đao Thương, Ninja, Đàm Hoa Liên, Cung , HBQ chả thấy ai kêu ca, mà mấy bạn kia kêu ca quá. Nhất là anh top 2 với top 4 đẹp trai. Chơi quanh năm suốt tháng chả biết kêu ca gì.

Skill 100 AOE của HBQ mà có nhảy TMQH vốn dĩ là có time delay. Ai từng chơi ver trước sẽ biết. Khi up lên ver 13. Các skill vốn dĩ có time delay đều bị lỗi ko delay, kể cả char DHL. Admin đã fix nhưng có thể bị sót. Nhiều bạn biết là lỗi, vẫn dùng để train và PK. Cũng có bạn ko biết mới chơi lần đầu. Kc TMQH nhảy dame to, % xuất hiện cũng nhiều. Dành cho skill delay là hợp lý. Còn việc skill delay bị lỗi ko delay, report để fix là đương nhiên.

đao khách, hbq hiện tại nếu có 40 điểm kc thì xác suất phá giáp là khoảng 28.2 % , và phá 30% defense

có nghĩa là đánh 10 cái phá giáp gần 3 cái.

Muốn biết đúng sai hãy reset hết kc và cộng mỗi kc này mà test

ko bao giờ có chuyện đánh 10 cái phá giáp 7,8 cái và phá hết giáp

nếu có thì quay clip admin xem thưởng 5k cash

đao khách, hbq hiện tại nếu có 40 điểm kc thì xác suất phá giáp là khoảng 28.2 % , và phá 30% defense

da. e pk voi char dao cung g. dame binh thuong 500x3 vi su dung skill 104 thi phai. ma nhay kc bkpg + cvtk 1 phat lan ra chet. hp cua e 5k3 vi co nhai thai cuc va ngu sac + dd dai phu. va char e la hbq vo huan 6 thua a. e pk char khac cung the. dame binh thuong 2k5 nhung nhay bkpg hp crit hon 4k. de e ve quay clip cho daika xem

clip cho thấy khí công Bá Khí Phá Giáp nhảy lên phá 100% giáp luôn. dame bình thường 1 máu. ngay cả khi nhảy kc chân vũ tuyệt kích và ám ảnh sat kích dame cũng chỉ có 200 hơn. em không hề bàn luận về tỷ lệ xuất hiện. vì nó phụ thuộc vào khí công cao hay thấp.
    ID nhận @ vuongquyen456

Last edited:
    mới có 30 kc thôi à :( vậy còn quá ít so với sv hiện tại đó , người ta k nói về vấn đề kc nhiều hay it hay ti? lệ xuất hiện nhiều mà đang nói vấn đề nó nhảy kc sai mục đích ý hiểu k bạn, bạn bít cái kc ý nó bá cỡ nào ko . mọi sv pri mình chơi đều thấy AD họ phải fix cái kc đó theo bản off vì cái kc ý nó max bá nhá.
    vì nó có 1 cái kc đó là điểm mạnh của HQB. ko có kc đó thì con thua cả đao. vì éo có phản dame. so về HP thì cũng chả bằng. các char khác như kiếm thương cung nin còn có buff 8x tăng đáng kể thì sao. mình chả hề có ý kiến gì về các buff đó cả

clip cho thấy khí công Bá Khí Phá Giáp nhảy lên phá 100% giáp luôn. dame bình thường 1 máu. ngay cả khi nhảy kc chân vũ tuyệt kích và ám ảnh sat kích dame cũng chỉ có 200 hơn. em không hề bàn luận về tỷ lệ xuất hiện. vì nó phụ thuộc vào khí công cao hay thấp.
    ID nhận @ vuongquyen456
    bạn reset hết kc chưa? và chỉ tăng kc BKPG cho char đao

đâu cần đâu AD. e chỉ mún cho AD thấy là nó crit BKPG là trừ hoàn toàn giáp luôn. còn kc kia thì ko ảnh hưởng gì cả. vì chả có skill nào có thể crit từ 1 máu lên hẳn 2k3 hết á
    đã xem lại code, char đao hiện nay phá giáp 70%, có nghĩa là khi phá giáp , def cơ bản sẽ giảm 70%
    sở dĩ là 70 thay vi 20 hay 30% là vì từ bản 9.0 đã cố tình set vậy cho char đao PK ngon 1 chút.
    Tuy nhiên 5k cash sẽ là của bạn như đã hứa.

tiện có char đao làm luôn cái clip phản dame đi tôi đảm bảo cái kc phản đame ý cũng lỗi
    phản dame thì khi bạn pk bình thường ko kẹp thì mới nhìn rõ. còn kẹp thì nhanh quá ko nhìn kịp đâu. theo mình thì phản dame bình thường. no xuat hien nhieu hay it phu thuoc vao so điểm kc thôi
    đã xem lại code, char đao hiện nay phá giáp 70%, có nghĩa là khi phá giáp , def cơ bản sẽ giảm 70%
    sở dĩ là 70 thay vi 20 hay 30% là vì từ bản 9.0 đã cố tình set vậy cho char đao PK ngon 1 chút.
    Tuy nhiên 5k cash sẽ là của bạn như đã hứa.
    tks AD. ID nhận @ của e là vuongquyen456

phản dame thì khi bạn pk bình thường ko kẹp thì mới nhìn rõ. còn kẹp thì nhanh quá ko nhìn kịp đâu. theo mình thì phản dame bình thường. no xuat hien nhieu hay it phu thuoc vao so điểm kc thôi

tks AD. ID nhận @ của e là vuongquyen456
    đã chịch 5 k rồi nhé, cám ơn bạn, hãy có nhiều ý kiến nữa cho game

xin chào tất cả mọi người đang chơi hiệp khách, tui ingame tên PhoChuTich
    giờ đăng cái này chủ yếu là để tạm biệt anh em trong hiệp khách đã chơi chung trong thời gian qua, kể luôn anh em nào chưa quen ( vì ít hoạt động ở diển đàn nên không tự đăng bài được)
    ở đây thẳng ra thì không phải tui không còn tâm huyết với game, mà do tỷ lệ game làm tui nản không cho tui tâm huyết.
    thữ hỏi có ai mạnh lên mà không cần dầu tư vào không, tui cũng thế tui trong game cũng thuộc hàng chịu đầu tư cho nhân vật của mình nhưng mà trên đời thữ hỏi có chuyên 1 thằng không chí tôn phù, không 1 áo choằng may mắn mà cường hóa lên 10 rần rần, còn tui thì sao, chí tôn phù, 1 cặp áo choàng may mắn, phù bảo hộ chống xịt rồi cả phù 15% thế mà 6 lên 7 cũng xịt, chẵng lẽ khi dùng phù cường hóa vũ khí mua trong cửa hàng thì xài chung áo choàng may mắn lại không tác dụng, hay là do ặc tui bị ngoại lệ, thữ nghĩ xem có 1 cây vũ khí từ đầu mùa tới cuối mùa cường hóa mãi mà thế éo nào không lên mà còn tuột nữa thi ai chịu cho được, còn có người thì éo có món may mắn nào thì ch vẫn lên 10 ào ào, đừng ai nói là tui xui và cũng đừng ai vội phê phán tui không có kĩ thuật nhữ cường hóa ép thí vài món ép kẹp này nọ, mấy ông có thể kêu adm check xem với cây vũ khí đó tui bỏ bao nhiêu tâm huyết bao nhiêu @ vào 8 9 lần lên tới + 9 thế éo nào k bước qua 10 ai có cảm giác đó nhiều như tui.
    có thể bài viết tui bị xóa ặc tui bị khóa tk bi log nhưng vì ức chế tui không biết ns cùng ai lên đây viết tạm
    chúc anh em ở lại chơi vui vẻ sau bài viết này không còn phó chủ tịch của HacPhongBang nữa, tạm biệt anh em HacPhongBang
    uầy, acc Phó Chủ tịt đó có bán không bác :D Nghỉ rồi để đó phí, bán mình chơi tiếp mình kill mấy thằng ọp đồ hên cho !!! Inbox nhé :D

đã chịch 5 k rồi nhé, cám ơn bạn, hãy có nhiều ý kiến nữa cho game
    tks AD đã chịch.
    nhân tiện e báo luôn về phạm vi aoe skill thăng thiên của các char luôn. vì hiện tại thì tát cả các skill aoe đều được như đao. trong khi đó thì:
    cung chỉ aoe dc 2 con (1 con chọn và 1 con khác) kc crit khi sử dụng aoe thăng thiên chỉ có độc bá giang hồ, kc crit dame xanh và tất sát nhất kick dame trăng. không hề crit kc 9x vô ảnh ám tiễn
    kiếm thương dp chỉ aoe được 3 con ( 1 con chon vaf 2 con khác)
    còn lại đao HBQ DHL là aoe được 5 mục tiêu thôi
    AD có thể xem thêm. e ko kiếm nguồn xa được e kiếm bên Dzo http://hk.dzogame.com/thu-vien/2-405-7106-nhan-vat.html

xin chào tất cả mọi người đang chơi hiệp khách, tui ingame tên PhoChuTich
    giờ đăng cái này chủ yếu là để tạm biệt anh em trong hiệp khách đã chơi chung trong thời gian qua, kể luôn anh em nào chưa quen ( vì ít hoạt động ở diển đàn nên không tự đăng bài được)
    ở đây thẳng ra thì không phải tui không còn tâm huyết với game, mà do tỷ lệ game làm tui nản không cho tui tâm huyết.
    thữ hỏi có ai mạnh lên mà không cần dầu tư vào không, tui cũng thế tui trong game cũng thuộc hàng chịu đầu tư cho nhân vật của mình nhưng mà trên đời thữ hỏi có chuyên 1 thằng không chí tôn phù, không 1 áo choằng may mắn mà cường hóa lên 10 rần rần, còn tui thì sao, chí tôn phù, 1 cặp áo choàng may mắn, phù bảo hộ chống xịt rồi cả phù 15% thế mà 6 lên 7 cũng xịt, chẵng lẽ khi dùng phù cường hóa vũ khí mua trong cửa hàng thì xài chung áo choàng may mắn lại không tác dụng, hay là do ặc tui bị ngoại lệ, thữ nghĩ xem có 1 cây vũ khí từ đầu mùa tới cuối mùa cường hóa mãi mà thế éo nào không lên mà còn tuột nữa thi ai chịu cho được, còn có người thì éo có món may mắn nào thì ch vẫn lên 10 ào ào, đừng ai nói là tui xui và cũng đừng ai vội phê phán tui không có kĩ thuật nhữ cường hóa ép thí vài món ép kẹp này nọ, mấy ông có thể kêu adm check xem với cây vũ khí đó tui bỏ bao nhiêu tâm huyết bao nhiêu @ vào 8 9 lần lên tới + 9 thế éo nào k bước qua 10 ai có cảm giác đó nhiều như tui.
    có thể bài viết tui bị xóa ặc tui bị khóa tk bi log nhưng vì ức chế tui không biết ns cùng ai lên đây viết tạm
    chúc anh em ở lại chơi vui vẻ sau bài viết này không còn phó chủ tịch của HacPhongBang nữa, tạm biệt anh em HacPhongBang
    nghỉ thì bán giá mềm lại cho mềnh nhá. mình mún chuyển qua chơi Nin :V

Bạn nào thích OFFICIAL thì server Dzo or LK, còn ở đây là PRIVATE server, các gamer kì cựu chơi từ thời 3.0 và ASIASOFT đến giờ còn chưa ý kiến, mấy bạn member mới từ LK quá đã hiểu nhiều về nguồn gốc server này chưa mà ý kiến nhiều thế? Muốn OFFICIAL thì về chơi với LK, ok? Cứ theo hướng OFFICIAL thì không bền đâu!

Last edited:
    tks AD đã chịch.
    nhân tiện e báo luôn về phạm vi aoe skill thăng thiên của các char luôn. vì hiện tại thì tát cả các skill aoe đều được như đao. trong khi đó thì:
    cung chỉ aoe dc 2 con (1 con chọn và 1 con khác) kc crit khi sử dụng aoe thăng thiên chỉ có độc bá giang hồ, kc crit dame xanh và tất sát nhất kick dame trăng. không hề crit kc 9x vô ảnh ám tiễn
    kiếm thương dp chỉ aoe được 3 con ( 1 con chon vaf 2 con khác)
    còn lại đao HBQ DHL là aoe được 5 mục tiêu thôi
    AD có thể xem thêm. e ko kiếm nguồn xa được e kiếm bên Dzo http://hk.dzogame.com/thu-vien/2-405-7106-nhan-vat.html
    Hình như bạn đang nhầm gì thì phải?
    Thứ nhất: Bạn nên biết đây là sv pri không phải offical.
    Thứ hai: Source game lấy từ china chứ k phải dzo nên việc fix như dzo, balance như dzo là không thể.
    Thứ ba: Bạn yêu offical? Bạn muốn được như offical? chào mừng bạn
    http://yulgangvn.com/trang-chu/

Last edited:
    chốt lại về vấn đề tranh cãi

HV BUILD KHÍ CÔNG, SKILL dựa THEO OFFICIAL (tham khảo cả dzo và official china, có cái theo dzogame, có cái theo china official) VỀ BẢN CHẤT , còn về định lượng thì cuztomize riêng cho phù hợp.
    tức là bản chất , tác dụng của các kc là như official, nhưng tác dụng nhiều ít là do mình tinh chỉnh.
    Do đó nếu ai muốn admin fix , sửa khí công, skill ...abc.... thì hãy chỉ ra cái thiếu sót, cái sai thì admin sẽ sửa theo, có những cái tạm thời chưa sửa được ko có nghĩa là ko làm(ví dụ kc liên quan đến liên chiêu của dhl vs cầm sư).

Do đó các bạn muốn làm gì thì làm, cãi gì thì cãi, chỉ cần 1 bạn nào đó chỉ ra được cái sai trong cách buil dkc của HV so với official về bản chất thì admin sẽ giải thích hoặc fix nếu nó thực sự lỗi. Việc sửa lỗi, nếu ảnh hưởng tới char nào thì phải chấp nhận, vì tuy là private nhưng ko thể tự mình đưa ra 1 quy chuẩn riêng được. bám sát official vẫn là cách tốt nhất cho dù ko mô phỏng được 100%

ADMIN KO SỬA THEO Ý CỦA 1 AI, CHỈ SỬA THEO ĐÚNG HAY SAI MÀ THÔI.

Sau khi bộ khung khí công đã đầy đủ, lúc đó mới cân bằng được định lượng của nhân vật

Bạn nào thích OFFICIAL thì server Dzo or LK, còn ở đây là PRIVATE server, các gamer kì cựu chơi từ thời 3.0 và ASIASOFT đến giờ còn chưa ý kiến, mấy bạn member mới từ LK quá đã hiểu nhiều về nguồn gốc server này chưa mà ý kiến nhiều thế? Muốn OFFICIAL thì về chơi với LK, ok? Cứ theo hướng OFFICIAL thì không bền đâu!
    Thế nên mấy ông ở trên ý kiến vs HBQ nhìn mà đọc cmt của ông này rồi ngẫm. Lôi offical ra rồi bị chửi vào mặt cho. Mình chỉ chỉ ra để xem mọi ng phản ứng thế nào khi bị fixx nef các kiểu Chứ HBQ cũng sài BKPG đó

Status
    Not open for further replies.