Private conversations
Help Users

Vài lời chia sẻ về việc kill auto

Status
    Not open for further replies.

munrika1989

Chinh Chiến Tứ Phương
    Tranh thủ lúc server đang bảo trì, lâp pic nói linh tinh chém gió cho a e thư giãn chơi.

Trước tiên xin nói, những kẻ đi kill auto đều là những kẻ đã từng bị kill rất nhiều lần.
    Về việc kill auto ấy, tớ nghĩ đã là game thì cũng giống xã hội ngoài đời, nhưng xã hội trong game thì đơn giản và dễ sống hơn xã hội ngoài thật nhiều.

Con người ngay từ khi sinh ra đã pai có bản năng sinh tồn mạnh mẽ, chúng ta luôn luôn pai chống chọi với những kẻ thù khác. Ngay từ lúc bắt đầu bước vào lớp 1, là chúng ta đã bước vào 1 cuộc đấu tranh sinh tồn khốc liệt, trong hàng nghìn đứa bạn cùng chang lứa, sẽ có đứa thích mình có đứa ghét mình, tranh dành nhau những thứ như cái bút, cục tẩy.
    Càng lớn thì sự cạnh tranh lại càng khốc liệt hơn, ko chỉ tranh dành nhau mà đã bắt đầu biết chơi đểu nhau, lừa lọc nhau. Thầy cô giáo cũng bắt đầu trù ghét và đì học sinh.
    Đến khi bạn bước ra đi làm ở 1 công ty, thì sự đấu đá nhau này thật sự rất kinh khủng, nếu bạn còn đi học thì bạn chưa thể tưởng tượng đc đi làm thực sự là như thế nào.

Cuộc sống muốn phát triển thì bắt buộc pai có sự cạnh tranh đấu đá nhau, bạn muốn mở cửa hàng buôn bán, ngay lập tức có người cạnh tranh vs bạn, Ban là dân anh chị cho vay lãi cao, ngay lập tức có anh chị khác đến dằn mặt bạn. Ban làm giám đốc, sẽ có các công ty khác tiêu diệt công ty bạn. Thậm chí bạn làm xe ôm, cũng sẽ bị mấy thằng xe ôm khác cho ăn đòn vì tội tranh khách.

Vay thì.. lý do gì khiến bạn muốn chơi 1 game online nhưng lai ko muốn ng khác làm phiền bạn? Bạn ji nói rất đúng, ko muốn bị làm phiền thì chơi game offline ây. Mặc dù game là để giải trí chứ ko pai để đấu đá nhau, nhưng các bạn nên hiểu là các bạn đang chơi thể loại game gi.

Nếu như trong game các bạn còn than vãn ko chịu đc thì thử hỏi sau này ra đời các bạn sẽ sống sao. Giả sử bạn là 1 người lái xe ôm, bị các thằng xe ôm khác tẩm quất liên tục và ko cho bạn chở khách. Bạn sẽ lại kêu lên : Để yên cho tôi sống chăng ?.

Các bạn nên ghi nhớ 1 điều có thể áp dụng cả trong game lẫn ngoài đời: Nếu 1 mình bạn làm 1 công việc mà ko ai trên đời làm thì sẽ ko có ai đụng đến bạn cả, nhưng khi nhiều người cùng làm 1 công viêc giống nhau thì tất yếu sẽ có cạnh trạnh tiêu diệt lấn nhau, và kẻ mạnh mẽ hơn là người chiến thắng, còn kẻ lì lợm là kẻ sống sót cuối cùng.

Nếu đã chơi thể loai game này, các bạn ko pai kẻ mạnh thì cũng phải tập làm kẻ lì lơm, nó mạnh hơn cũng ko sợ, nó kill mình cũng ko sợ.
    Còn nếu các bạn ko thể chịu nổi áp lực trong game thì tốt nhất là tắt máy đi và đi chơi với girlfriend hoặc là ôm vợ ngủ :))

trước mắt kill auto sẽ được chấp nhận bởi admin trong giai đoạn này

Đừng để server trở thành cái bãi bot cày kéo quăng account đi ngủ, như vậy chả khác nào game chơi mình chứ ko phải mình chơi game.

Khó khăn 1 chút, nhưng server mới có máu lửa và động lực

từ 3.1 đến 8.0 bị hoài, riết chai rồi, ai than cứ than còn kill auto cứ diễn ra thoai :))

trước mắt kill auto sẽ được chấp nhận bởi admin trong giai đoạn này

Đừng để server trở thành cái bãi bot cày kéo quăng account đi ngủ, như vậy chả khác nào game chơi mình chứ ko phải mình chơi game.

Khó khăn 1 chút, nhưng server mới có máu lửa và động lực
    sống trên đời ko có kẻ thù thì vô nghĩa lắm a:khakha:

like mạnh cái câu : Game chơi mình chứ không phải mình chơi game :))

cái này thì nó thuộc vấn đề muôn thuở, chỉ còn cách tìm chỗ nào kín train mà không bị phát hiện thôi :D

Chủ toppic toàn triết lý văn chương,chỉ nói theo 1 chiều hướng tạm gọi là "xấu xa",còn chiều hướng "tốt đẹp" thì không đề cập đến!Trong xã hội thực hay game đều có những nhóm người khác nhau,có những nhóm người ưa đấu đá,muốn vươn lên bằng mọi thủ đoạn,nhưng cũng có những nhóm người ưa ôn hòa,đoàn kết sống biết mình biết ta.Đâu phải môi trường nào cũng phải đấu đá,dẫm đạp lên người khác thì mới sống tốt,sống khá đc?Đầu óc quá tiêu cực!
    P/S All: Kẻ mạnh kill được tất cả không hẳn là kẻ "mạnh"!

Chắc phải lập cái G KillAuto tập hợp anh em lang bạt giang hồ lại để chuyên đâm thuê chém mướn đấy nhỉ,dù j cùng có anh HK ảnh bảo kê rồi mà!:))

Không phải, t chỉ muốn các bạn ấy mạnh mẽ hơn thôi. Còn nói chuyên về cuộc sống thì muôn màu muôn vẻ, nói bao h cho hết. =.= T chỉ nói về 1 khía cạnh nhỏ trong cuộc sống đó là sự cạnh tranh thôi.

Còn trong cuộc sống đúng là phải biêt chan hoà với mọi người, đùm bọc nhau mà sống, trong game nêu biết khôn khéo, có thể biến thù thành bạn, giúp đỡ nhau cùng chơi cùng nói chuyện vui vẻ chứ ko hẳn là phải đạp lên nhau thì mới chơi đc.

Biết đâu đấy

Mình thì nghĩ . Cuộc sống trong game nó đơn giản hơn nhiều. Ai cũng có bạn có thù, nhưng trong game bạn bè, thù địch nó ít ra nó còn rõ ràng. Ghét nhau thì bem nhau. Không như ngoài đời, bạn bạn bè bè anh anh em em đấy nhưng liệu có phải bạn thật không? Khó nói lắm.

Mình thì nghĩ . Cuộc sống trong game nó đơn giản hơn nhiều. Ai cũng có bạn có thù, nhưng trong game bạn bè, thù địch nó ít ra nó còn rõ ràng. Ghét nhau thì bem nhau. Không như ngoài đời, bạn bạn bè bè anh anh em em đấy nhưng liệu có phải bạn thật không? Khó nói lắm.

anh em nhưng nhìu khi nó cũng đâm sau lưng mà mình ko bít đó

kill auto thì không nói.... mà một đêm bị kill tời 3,4 lần thì ai mà chịu nỗi.... mặc dù vẫn đang thức canh máy.... hỏi xem có ức chế k :mad:

Thằng nào mạnh thằng đó làm trùm, có thực lực phang hết đi, chấp nhận kill auto thì chấp nhận bị ng ta kill lại
    Mà kill người ta thì thời gian đâu mà luyện cấp để up, thua thiệt là chắc

Các bé cứ xoắn

Status
    Not open for further replies.